Hạng B2
14/8/07
257
3
0
53
Tp. HCM
RE: Sài Gòn - Dầu Giây - Bà Rịa: Tỉnh lộ 769

@phucminh: bác không đọc kỹ nhập đề của em rùi:

... sẵn đi đám cưới ở Bà Rịa, em đánh luôn một vòng khảo sát đoạn đường ra Ngã 3 Dầu Giây...
Còn tuyến đường Hồ Tràm - Long Hải thì em đã "pót" bài từ trước: http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=795945&mpage=1&key=??

trong đó bác cũng có "tám" chút đỉnh rùi mà !

Em đổ thêm ít xăng với hy vọng giúp các bác có thêm 1 chọn lựa để lên Đà Lạt hoặc ra miền Trung và ngược lại. Em đã thu nhận nhiều thông tin thú vị từ OS nên sẽ cố gắng đóng góp càng nhiều càng tốt

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/2/08
557
11
18

e đi đoạn Cát lái, Nhơn Trạch rồi, cũng dễ đi. Nhưng không chạy nhanh được 50-60 thôi vì đường nhỏ và đông xe của thổ dân

Hạng B2
18/2/05
157
0
0

Nếu phải đi qua Nhơn Trạch thì đúng là hơi mỏi tay lái ......... bác nào khám phá ra đoạn 769 cắt 25B chia sẽ anh em thêm nhé, hy vọng đường đi sẽ thóang hơn.
Em thấy khi đi xuyên qua qua Long Thành (hướng SGVT), kô thấy 1 giao lộ nào lớn cắt ngang qua mà theo lý thuyết thì 769 phải cắt 51 ở hướng này.

Hạng B2
30/11/06
231
3
16

Cách hay nhất là bác đi theo đường từ ngã ba VT ra LT, ngay mũi tàu trước khi vào thị trấn có đường rẽ trái vào rừng cao su, đi theo đường này là ra Dầu Giây đấy

Hạng C
9/4/06
576
357
63
49
Quận 2

Trích đoạn: Tư Gà Lôi

Cách hay nhất là bác đi theo đường từ ngã ba VT ra LT, ngay mũi tàu trước khi vào thị trấn có đường rẽ trái vào rừng cao su, đi theo đường này là ra Dầu Giây đấy
Chỗ này có biển báo là đường đi Suối Trầu đó hả bác ? ở đầu đường có cây xăng phải hôn ? đường tốt không vậy bác ? từ chỗ này đến ngã 3 Dầu Giây khỏang bao nhiêu km ?

Nếu đi từ cầu Sài Gòn ra ngã 3 vũng tàu rồi đi theo hướng TL 769 ra Dầu Giây có gần hơn đi theo hướng Trảng Bom kg các bác ? em qúa oải khúc từ chợ sặc tới ngã 3 DG lắm. Mấy bác xe khách chạy y như có sao bang. Nếu xa hơn 10km thì em sẽ chọn cung đường này. Mỗi lần đi Dầu Giây em phải tranh thủ đi sớm 4-5h giờ sáng để lếch ra tới ngã 3 dầu giây khoảng 7-8h xong mới bắt đầu chạy thoải mái dc. Với em ngày lễ QL1 có 4 chỗ em oải nhất là Suối Tiên, ngã 3 Vũng Sình, chợ Sặc, Trảng Bom. Nếu đi cung đường này thì tránh dc hết nên đỡ vất vả.