Hạng B2
9/12/10
136
1
18
Hi các Bác, chả là vợ hai của em vừa mới cưới xong nên cũng muốn tân trang cho em nó một chút nên em có vài điều muốn xin các Bác chỉ giáo như sau:
       1. Tủ lạnh trên xe hơi, hiện giờ em thấy trên thị trường có nhãn hiệu Mobicool có thể để tủ lạnh trên xe được theo các bác mình có nên lắp lên xe hơi không? và loại nào là hơp lý nhất ạh.
       2. Em có nghe nói về dịch vụ truyền hình kỹ thuật số mặt đất dành cho xe hơi bác nào biết chỉ cho em với được không?

Hạng B2
9/10/10
334
4
18
Tủ lạnh thì có thể cần, nhưng bác cũng cần cân nhắc nhu cầu của mình, đi có nhiều không, sử dụng có nhiều không.
Còn TV thì ko thực tế vì khi di chuyển hầu như không bắt được tín hiệu hoặc rất chập chờn, rồi còn tùy khu vực nữa.

• Like
Reactions: minh5511
Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
@Anba: Bác này viết có 2 dòng mà đầy đủ quá !
Chính xác như nội dung bác Anba viết đó bác chủ thread; bác nên "cân nhắc nhu cầu của mình, đi có nhiều không, sử dụng có nhiều không".
Đừng vì mới mua xe nên máu trang bị cho xe, sau này ít dùng đến thì phí tiền đầu tư lắm đó bác !

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Cái gì liên quan đến giải trí... dùng cho ghế sau thì lắp... ghế trước xin đừng-> mất tập trung không tốt... Em lắp cái màn hình chỉ để dùng camera de...

Hạng B2
27/9/10
421
1
18
Tủ lạnh mà để đươc 1 ket bia với 3 chai rượu em lắp ngay
Tivi vệ tinh btt được xxx thì em càng phải cố . Thôi em té:D

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
Tủ lạnh thì vừa choán chỗ vừa không hiệu quả lắm (tốn xăng thêm vì xài điện DC) vì cũng chậm lạnh. Nếu hay đi xa chơi thì nên nghĩ đến việc mua 1 cái thùng ướp đá nho nhỏ, đẹp đẹp bỏ vào cốp sau. Khi cần chỉ việc bỏ ít đá vào, đổ thêm tí nước, sau đó cho ít lon nước ngọt và bia vào. Bảo đảm lạnh tê sau 10 phút ướp !

TV KTS thì loanh quanh SG cần gì ? Nếu đi xa thì cứ ra khỏi TP là tịt ! Lắp làm gì ? Xe mới nên hạn chế lắp thêm hoặc độ chế, nhất là phần điện. Nếu thích nhiều tiện nghi thì ngay từ đầu chọn mua xe full option.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: minh5511
Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
thay vì TV thì mua 1 em ipad 3G hay Galaxy Tab rồi thiết kế 1 bệ lắp vào là xong, tiện lợi cho F1 xem phim doremon phía băng sau

Hạng F
5/3/10
5.996
31.470
113
bác lắp thử cái tủ lạnh đi rồi sẽ hối hận, nó uống xăng kinh hoàng luôn, kinh nghiệm xương máu đó
còn tivi thì nhiều xe đã có rồi, không phải là xem ti vi nhưng có màn hình xem DVD thì đâu khác gì TV, chỉ khác là không xem các kênh truyền hình. bác thử nghĩ nhà nhà bây giờ phải xài cáp, an ten chảo xoay tự động các lạoi bắt tín hiệu còn không rõ, 4B với cái an ten be bé thì làm sao bắt tín hiệu cho hình rõ được
Kết luận : không nên