Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Đến giữa năm 2013, sân bay này còn hoạt động k ta?
Nghe tiếng máy bay hạ cánh rít liên tục, có hứng thú chơi golf k nhỉ, chưa kể mùi của nó thải ra thì ôi thôi

Hạng B2
29/3/11
413
5.689
93
baden nói:
Em chẳng hiểu vì sao phải dời sân bay ra Long Thành với lý do thiếu đất phát triển tiếp sân bay mà giờ lòi ra 170 ha để làm cái này. Với diện tích này thừa sức để làm cái nhà ga khác (dành cho quốc tế chẳng hạn) mà khỏi phải dời sân bay đi làm gì
.
Em cũng có câu hỏi giống bác. Vụ đường băng chờ các bác chuyên gia cho ý kiến. Cái sân golf mà điều chỉnh chừng 10% thì ra khối tiền...rồi thì cái sân golf cũng phải thu nhỏ......cho nó lớn!

Hạng B1
30/4/11
56
0
0
44
đây là đất quân đội...ko làm thì cũng bỏ hoang để đó, nên làm thì vừa tạo cảnh quan (dĩ nhiên chỉ cho người thu nhập cao hưởng thụ) tạo công ăn việc làm, kích thích phát triển khu vực, tăng thu nhập cho thành phố....nói chung là nhất trí ủng hộ...có điều quan trọng là khi làm xong, điều hành thế nào là chuyện khó nói...vì nếu lảnh đạo là xxx thì tiền sẽ ko vào đúng nơi được...

Hạng B2
13/4/11
238
628
93
Các bác sai hết rùi, ở trong đó là đất quân đội tôi thấy nuôi nhiều bò lắm. các bác nhà ta có tầm nhìn xa lắm các bác ợ, nếu làm sân golf mà không ai chơi thì xua bò ra gặm cỏ vừa đỡ tốn công cắt cỏ vừa có thịt để tăng gia cho lính tráng, thấy chưa ai bảo lãng phí nào

Hạng B1
28/6/11
65
3
8
APAK Q2
đất này làm khu dân cư ổn định lâu dài thì ko ổn do thuộc quân đội, có thể thu hồi khi cần. làm công viên thì lại phí tiền, lại ko thu đc gì(đối với các bác ở trên thì cái này quan trọng hơn mảng xanh cho dân) thôi thì cho thuê làm golf đi cho có tí tiền.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
nói chung là sân Gofl có vẻ ngon, nhất là vị trí, diện tích. Nhưng khó có thể là 1 sân chuẩn được. Ngay sân bay, cất cánh hạ cánh ồn bà cố, mất tập trung giống như oánh trong sân Golf Paradise ở Vũng Tàu, đang Tee shot mà máy bay nó làm cái ù thì ...

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Đất sân bay, thuộc bộ Quốc Phòng, chỉ có bộ QP dám chiến con Golf này thôi. Kẹt lắm có chuyện gì thì phang ra làm đường băng khẩn cấp, chứ chơi cao tầng hay nhà ở thì tới lúc cần không biết làm sao phang ra. Nói chung các bác đã tính hết rồi

Hạng B2
8/6/11
197
38
28
Mấy ông bên quân đội chúa rắc rối. Nếu các ông không lựu đạn, làm gì Việt Nam có cái hầm qua sông ngắn nhất thế giới nhưng number one ASEAN (vì chưa có).
Ngày xưa bên em khốn khổ vì cái phễu bay của bên bác an ninh hàng không, xây cái cao ốc ở Bảy Hiền bị bác ấy ý kiến ý cò đến teo luôn dự án (chiều cao phải dưới 50m). Bây giờ bên cạnh đường băng, có tòa nhà cao 50m, bữa nào xong, lấy súng dây thun lên bắn máy bay chơi.

Hạng B2
9/6/11
241
1
16
hehe em thấy ở Hong Kong sân bay cũng có sân golf như vậy ... mà nhà em cũng ở gần đó hehe ... lên cái sân golf biết đâu nó có giá như Quận 10 haha ... em bán nhà về quận 10 ở cho đỡ ồn :))

Status
Không mở trả lời sau này.