Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Sấy kính

Tập Lái
20/12/17
5
4
3
34
Cccm cho e hỏi cách sấy kính khi đi trơi mưa với ạ, với lại có bác nào biết cách khắc phục hơi nước bị đọng trong gương ko ạ, e cảm ơn

Attachments

• Like
Reactions: nopainnogain
Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Khi đi trời mưa nếu không muốn kính bị ố, hơi nước thì bác phải lưu ý cân chỉnh nhiệt độ máy lạnh, máy sưởi làm sao để nhiệt độ bên trong xe và bên ngoài phải có sự cân chỉnh nhau. Hiện tượng hơi nước trên kính xuất hiện do sự chênh lệch nhiệt độ trong xe và môi trường bên ngoài, do đó bác phải chỉnh nhiệt độ trong xe phải lạnh hơn bên ngoài 1 tí, hoặc bật chỉnh sưởi kính khi bên ngoài quá lạnh.
Khi em chạy xe thì e canh theo cảm tính nên tư vấn cho bác em không biết diễn tả như vậy ổn ko nữa, bác hỏi thêm vài người để áp dụng cho mình hiệu quả nhất nha

Hạng B1
2/3/16
68
1.000
83
Khi đi trời mưa nếu không muốn kính bị ố, hơi nước thì bác phải lưu ý cân chỉnh nhiệt độ máy lạnh, máy sưởi làm sao để nhiệt độ bên trong xe và bên ngoài phải có sự cân chỉnh nhau. Hiện tượng hơi nước trên kính xuất hiện do sự chênh lệch nhiệt độ trong xe và môi trường bên ngoài, do đó bác phải chỉnh nhiệt độ trong xe phải lạnh hơn bên ngoài 1 tí, hoặc bật chỉnh sưởi kính khi bên ngoài quá lạnh.
Khi em chạy xe thì e canh theo cảm tính nên tư vấn cho bác em không biết diễn tả như vậy ổn ko nữa, bác hỏi thêm vài người để áp dụng cho mình hiệu quả nhất nha

đang nói kính chiếu hậu

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Khi bật sưởi kính thì hệ thống sưởi cũng sẽ sưởi kính chiếu hậu, tuy nhiên chỉ sưởi đối với mưa nhỏ, sương nhẹ thôi, nếu mưa lớn hay không khí quá lạnh thì bác chịu khó thò tay chùi kính, hjjj.

Bác mua thiết bị che gương chiếu hậu sẽ giúp mưa không tạt trực tiếp vào lòng kính chiếu hậu, cái chụp này không được đẹp nhưng e thấy khách e gắn nói ok. Còn hệ thống sưởi kính chiếu hậu của xe KIA hoạt động khi kích hoạt sưởi kính trước, nhưng chỉ hiệu quả với mưa nhỏ thôi