Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
RE: Sẽ thu phí sử dụng ôtô hàng năm

Trích đoạn: Tad

Trong đầu em nghĩ tới bác saigonvw đầu tiên khi đọc cái chủ đề nầy đấy!!!

@ Bác tad : Cảm ơn Bác đã thông cảm và chia sẻ nỗi buồn với E
Càng nghĩ càng tức.:mad: Bà mịa nó chứ tính sơ sơ : 20 Hai bánh x 300 k = 6tr 15 Bốn bánh x 3.000 = 45.Tr tổng thiệt hại 51Tr / năm cho một ý kiến **** của Bác Phượng:mad:
Mà tức ở chỗ xe mình để trong nhà mình, ( Nhà đã phải đóng đủ loại thuế rùi ) nếu có trật chội, cản trở gì thì chỉ có vợ cả nó cằn nhằn thui chứ mắc mớ gì đến ai chạy xe ngoài đường đâu ? bởi có khi nào E chạy được 2 chiếc một lượt ra đường đâu ?
Chuối thật là chuối !:mad::mad::mad:
nhưng E vẫn hy vọng cuối cùng thì dự thảo này sẽ phá sản như quy định mỗi người chỉ được đăng ký một xe máy thôi:):):)

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

@Bac Saigonvw: giả dụ cái dự thảo nầy không phá sản thì bác cho em thơm cái Honda Dame của bác nhé ( bớt được 300k). hehe

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

nhưng cho em hỏi nếu thu phí kiểu này thì dựa vào đâu, vào Giấy Đăng Ký xe ah? nếu em có 3 xe, bán 2 mà người mua chưa sang tên thì sao? bắt em nộp luôn cho 3 xe? dùng máy tính search ra chăng? ;) cái vụ này sẽ rối lên đó, rồi cũng chìm như "Xử lý Vi Phạm bằng camera" thôi :D
với lại người dân đã đóng thuế 500 VND / 1 lít xăng dầu rồi, xem ra sẽ bị phản ứng quyết liệt, :D và cũng không rõ tiền này sẽ sử dụng cho mục đích gì? liệu có trợ giá xe bus hay không? :D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.963
113

Lập luận củ chuối của bác P và quân sư quạt mo là: Ép nó đóng tiền, không có tiền đóng thì bán xe đi xe bus suy ra số người đi xe bus tăng! Lấy tiền xây dựng xe bus là chiêu của bác Sở GTCC mà!
Bác ThichMAZ, bác ra đường Võ Thị Sáu, đoạn gần đến BHTQ đó, sẽ thấy dân ta hiền hay dữ hehehehe:D

HKM
Hạng B1
22/7/06
94
0
0

Thì nói đi cũng phải nói lại chứ bác!Bác chỉ đi được có 1 xe thôi,ai kêu bác mua cho nhiều thế làm gì.Xe là phương tiện mà (theo các bác ở trển).Mà bác có tiền mua nhiều thế thì vài vụ này bõ bèn gì ha ha ha.....Em đùa thôi bác đừng giận,cái này có khi cũng còn lâu mới áp dụng được.Nếu bác mua 3 xe bán 2 xe cho người khác nó vẫn thu bác tiền 3 xe đấy ai bảo bác không thảo luận sang tên với người mua khi bác bán.Như này sẽ kiểm soát tình hình xe lậu và xe ăn cắp bác ợ.Nghĩa là về sau xe ai sẽ là của người đó và *** sẽ nắm được profile mà kiểm soát.

Kêu ca thì thế chứ!Tháng trước nhà em có bà cô (kiều Đức) dẫn theo chồng là người bên đó về chơi.Ngồi nói chuyện kể là vừa rồi có người bạn cho nguyên một chiếc xe (xe cũng bình thường thôi) thế mà không dám nhận đấy.Cả nhà cũng kêu là sao lại không nhận,rồi là dại thế ..... Nhưng nghe mới biết là bên đó cái xe là chuyện nhỏ,tiền nuôi nó thì khủng hoảng luôn.Em thì có nào kể thế,mấy bác ở bển đừng mắng.

Kính!

HKM
Hạng B1
22/7/06
94
0
0

Lại nữa!Các bác có thấy là công trình giao thông nhà mình đang được nâng cấp không.Đi đâu mà chả thấy xây cầu,rồi mở rộng đường,rồi ... Tiền xây lên mấy cái đó em chưa nói,nhưng để xây được phải quy hoạch đền bù.Vậy tiền đền bù đâu ra?Còn nữa,đền bù rồi còn phải thu xếp chỗ ở mới,vậy mấy cái chung cư ai xây và tiền đâu ra ạ.Mình quản lý có mỗi cái ruột mình,rồi gia đình mình đã mệt rồi,các bác ý ôm luôn cả nước ...
Thôi em té ....

VIP
16/11/03
55
0
0
Vietnam

Em nghĩ còn nhiều cái sẽ rắc rối đây .Thí dụ như chủ xe đã bán xe từ lâu qua bao nhiêu chủ xe khác nữa thì ai sẽ đóng phí này ,rồi chủ xe đi công tác ở xa lâu ngày( xe đó không ai dùng hoặc đang sử dụng ở vùng xa đó ) vậy chủ xe vẫn phải đóng tiền phí đó sao ? Thêm vào nữa là có ai hỏi lại là tại sao tôi phải đóng tiền cho thành phố phát triển xe công cộng trong khi rõ ràng thành phố sử dụng tiền đó như thế nào tôi không biết hay là chỉ biết mập mờ ?
Đến như chuyện thu 500 VNĐ /lít xăng dầu cũng có công khai là thu được bao nhiêu ? đã dùng vào việc gì ? tồn quỹ là bao nhiêu ? Tại sao tôi đã đóng 500 VNĐ /lít cho xây dựng cầu đường mà đi đường nào cũng phải đóng lệ phí cầu đường ? Ôi thôi em nghĩ đến mà nhức đầu quá ? Có bác nào lý giải cho em được không a ?

Bị bấm 1 lỗ
2/11/05
22
18
10
HN
www.kankyo.com.vn

Khà khà, giá xe sắp giảm rồi, thuế xe oto sắp giảm rồi.
Cái này gọi là cố cào cấu đây!
Quả này AE phải cố kiếm tiền làm còn xe độ đôi tỷ chạy cho máu. Lúc đó 3tr chẳng thèm chấp. Chạy em Mờtịt 7 chục hay em Fiat 6 chục mà đóng 3tr thì hơi bị đau đấy nhỉ?

Trích đoạn: lienthanhquyet

Thông tin chính thức từ Sở GTCC TpHCM, bác Phượng đã ký quyết định yêu cầu chuyên viên lập dự án thu phí sử dụng xe gắn máy và xe ôtô, một hình thức thu thuế sử dụng xe hàng năm, mức dự kiến là 2 bánh là 300k/năm, xe ôtô là 3triệu/năm! Hy vọng kịp ban hành cuối năm nay! Với lý do lấy tiền cho phát triển xe bus.
Ngoài ra còn thu phí vào trong trung tâm TP nữa, TP mình chuẩn bị giốn Sing rồi đó các bác!
Anh em nào đang nắm biển số tỉnh thì thôi khoan chuyển về nha!

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Nếu làm lãnh đạo mà đầu óc củ chuối, đưa ra nhiều chính sách củ chuối không giống ai thì chỉ làm khổ dân thôi các bác ạ! Vậy nên khi bầu cử, các bác xem xét chọn lựa cho kỹ nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Bác tuanjla này, E hỏi khí không phải: Bác đi bầu được mấy lần rùi ạ ?

Bác chọn hay không chọn thì liên quan gì tới lãnh đạo có "đầu óc củ chuối" ? Làm sao mà biết được các "cụ" í có "củ chuối" hay không? Thông qua lí lịch, đọc rổn rảng trên loa của Phường xã à.

Mà ... bác bầu được lãnh đạo mà đầu óc KHÔNG "củ chuối" thì E phục bác tài ... thật. Nghe đâu ...chừ tiến bộ lắm rồi, chuẩn bị lực lượng cán bộ nòng cốt để thay thế sẳn rùi,...cho đi học Tiến sĩ bên Tây hết, rùi về làm cán bộ lãnh đạo ... thì làm sao mà "củ chuối" được. Như mấy em SV DHBK đi thi Robocon vô địch 3 lần về đấy. Bí thư TU, Phó Chủ tịch TP đã bắt tay rủ về làm cán bộ nòng cốt hết đấy thôi, sau này cac em í lên làm CB mà nếu E còn sống thì dứt khoát E sẽ bầu làm lãnh đạo ...cái này chắc ăn là KHÔNG "Củ chuối", hic