Hạng B2
4/8/09
109
0
16
Tý nói:
adco nói:
Máy dầu bây giờ chạy rất êm và bốc cũng khg thua máy xăng đâu . Em chỉ lăn tăn là khg biết nó có mau xuống hay khg thôi ?

Đi sedan máy dầu ở VN chỉ lo mỗi 1 điều là coi chừng đổ nhầm xăng thôi.

Bác nói chí phải em cũng hơi ghê ghê cái vụ đổ nhầm xăng này . Mà thí dụ lỡ rồi thì khắc phục làm sao đây các bác ? Gọi cứu hộ tới giải cứu vợ 2 của mình ? Chắc cú thì cứ dán decal nguyên chữ Diasel thật to để mấy anh đổ xăng không đổ lộn .

Hạng B2
22/8/09
146
237
53
diboom nói:
ba banh nói:
Em đặt FE 2009AT tháng 10 lấy, nếu có bác nào lấy giùm thì em múc con Focus của bác luôn.

Em cũng hỏi thật tình các bác là Focus và Everest thì xe nào đi sướng hơn ạ . Em thì chỉ cần chạy sướng là múc thôi . Nêu Everest chạy sướng hơn thì em cũng chẳng ngại đổi suất với bác babanh . Tiếc là em tìm hiểu thì Focus đi sướng hơn em Everest nên em quyết chung tình với em Focus . Sao dạo này nhiều bác bỏ suất lấy Focus thế nhỉ ??? Em cũng chả hiểu nữa đúng là người ăn không hết người lần không ra . Bản thân em hồi đầu cũng kiếm em Focus 1.8AT đỏ con mắt mà không ra , nếu bác chủ thớt bỏ suất sớm hơn chừng 1 tháng là em múc rồi . Thôi em đành chung tình với em máy dầu thôi . Sáng đi uống cafe nghe mấy bác kia bàn luận Ford chạy 2 năm là xuống máy làm sốt cả ruột , về lại nghe ông hàng xóm khuyên dòng xe sedan đừng nên chạy máy dầu mà nên lấy máy xăng làm em xém chút dao động tinh thần , cũng may vào Forum Otosaigon thường xuyên nên cũng hiểu em nó không như người ta nói .
PS : Màu vàng cát của bác chủ thớt hơi khó , giá mà em nó màu bạc or xám thì khối bác lấy đấy ợ .

Em cá với bác diboom những người nói vậy hoặc chưa hiểu về xe, hoặc là ... không có tiền mua xe, hoặc là ....ghen tị với bác đấy.

Mê xe là 1 cá tính, và chỉ những người keo quá ko có cá tính đó đâu bác ạ.

Hạng B2
27/4/09
352
2
0
e mua xe cũ là vì e mới là sv năm 1 thoy,nên đag kím con focus cũ,định vào hãg mua,chứ mua xe mới chạy mất giá nhanh wá tội e lắm,^^"

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15
K.O. nói:
e mua xe cũ là vì e mới là sv năm 1 thoy,nên đag kím con focus cũ,định vào hãg mua,chứ mua xe mới chạy mất giá nhanh wá tội e lắm,^^"

Chú mới SV năm 1 mà có xe rồi há, thôi thì lỡ rồi chơi tới lun đi, lấy con Focus 2.0 chạy cho nó bốc, Chơi lưng chừng trời, mất hứng.

Tập Lái
3/10/09
17
0
0
Bác này sinh viên mà hoành tráng ác nhỉ.Hồi xưa sinh viên bọn em chỉ xe dạp là nhất

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
mới sv mà có xe chạy rồi thì làm con mới luôn đi chú em, có gì đi ... thi lại nó cũng hoành tráng