MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
Sổ đăng kiểm & giấy chứng nhận đăng ký xe không cùng tên, các anh xxx có phạt không các bác, và nếu điều chỉnh cho cùng tên trên giấy đăng ký có khó khăn không ạ, mình đi đăng kiểm ở Cần thơ không được, họ buột mình phải về SG, thực là nhức mình

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn
RE: Sổ đăng kiểm & giấy chứng nhận đăng ký xe không cùng tên

- Nếu Sổ đăng kiểm vẫn còn mang tên chủ trước mà còn trong thời hạn lưu hành thì bác cứ yên tâm mà chạy. Khi nào đến đợt đăng kiểm tiếp theo bác mang xe lên đăng kiểm, họ sẽ đổi sổ cho bác luôn.
- Khi nào Sổ đăng kiểm và Giấy chứng nhận cùng tên thì kỳ kế tiếp bác có thể đăng kiểm tạm tại Cần Thơ. Tuy nhiên thời hạn đăng kiểm tạm ngắn hơn, chỉ từ 1-3 tháng.

Hạng B2
7/12/07
283
1
16

Vụ này em có biết, nghĩa là tên trong cà vẹt chưa ghi trong sổ kiểm định phải không bác. Nếu vậy, bác phải đem xe đến trạm mà quản lý sổ đó ( ngay trang ghi chủ phương tiện, dòng sát cuối ngày tháng năm để kiểm định và ghi lại chủ mới trong sổ đi chứ kiểm tra thì phiền lắm

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

Cám ơn các bác, ngày mai mình phải về SG để đăng kiểm & điều chỉnh tên trong sổ luôn.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Cái này em chưa hiểu ??[8|] Sổ Đăng kiểm và giấy ĐK xe khác tên, nhưng 2 người đó đều có HK ở TP HCM phải không bác ; hay 1 người ở TP , 1 người ở Cần Thơ .???? không thể có chuyện 2 người ở 2 địa phương khác nhau được .

Hạng C
20/2/06
683
3
18
51
HCM - HN

Sổ ĐK liên quan đến SK, SM, để chứng nhận chất lương, độ an toàn theo TCVN khi tham gia GT mà, quan trọng gì ai là chủ đâu. Chắc bác sang tên xong rồi mà vẫn tiếc cái thời hạn của tem KĐ còn dai đây. cứ đi vô tư đi bác, không sao đâu

Hạng D
8/11/04
3.250
2.240
113

Vụ này không hợp pháp à nghe. Các bác cứ mở sổ đăng kiểm ra xem, trong đó có qui định rõ khi chuyển sở hữu chủ, phải đến cơ quan đăng kiểm để được cập nhật thông tin. Mà đã không hợp pháp, gặp nhà chức trách thì ôi thôi...

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: isabinh

Sổ ĐK liên quan đến SK, SM, để chứng nhận chất lương, độ an toàn theo TCVN khi tham gia GT mà, quan trọng gì ai là chủ đâu. Chắc bác sang tên xong rồi mà vẫn tiếc cái thời hạn của tem KĐ còn dai đây. cứ đi vô tư đi bác, không sao đâu
Đi tỉnh xa mà tên đăng kiểm và đăng ký khác nhau, gặp CSGT là chết chắc ..:)
Mà cũng không thể có trường hợp 2 tên khác nhau nằm ở 2 tỉnh khác nhau, vì mua bán xong là phải rút hồ sơ mới về đăng ký ở tỉnh khác được, lúc này cần rút cả đăng kiểm luôn !!!

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Trích đoạn: fiatsaigon

Vụ này không hợp pháp à nghe. Các bác cứ mở sổ đăng kiểm ra xem, trong đó có qui định rõ khi chuyển sở hữu chủ, phải đến cơ quan đăng kiểm để được cập nhật thông tin. Mà đã không hợp pháp, gặp nhà chức trách thì ôi thôi...
Nếu như vậy thì có phải xét xe lại không bác? em định đi sang tên xe nhưng vì hạn đăng kiểm còn dài quá (11/2009), cứ lăn tăn mãi!

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

sổ đăng kiểm & giấy đăng ký của mình 2 tên khác nhau từ khi đăng ký lần đầu cùng ở tại TP HCM, đến tay của mình thì mình cũng không để ý, vì mình muốn để biền số củ, đến nay đi đăng kiểm lại thì mới vở lẻ