Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
RE: Sổ đăng kiểm & giấy chứng nhận đăng ký xe không cùng tên

Trích đoạn: lovecar75

Trích đoạn: fiatsaigon

Vụ này không hợp pháp à nghe. Các bác cứ mở sổ đăng kiểm ra xem, trong đó có qui định rõ khi chuyển sở hữu chủ, phải đến cơ quan đăng kiểm để được cập nhật thông tin. Mà đã không hợp pháp, gặp nhà chức trách thì ôi thôi...
Nếu như vậy thì có phải xét xe lại không bác? em định đi sang tên xe nhưng vì hạn đăng kiểm còn dài quá (11/2009), cứ lăn tăn mãi!
Bác đi đăng kiểm lại đi cho đúng luật bác ạ, chẳng tốn kém nhiều vào việc đăng kiểm đâu:)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Không thể có trường hợp sổ đăng kiểm và đăng ký là 2 tên khác nhau ở hai tỉnh, TP khác nhau.

Chỉ có thể khác nhau khi cùng một địa bàn là tỉnh, TP trực thuộc TW thôi.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

Hồi em mua xe cũng vậy, sổ đăng kiểm là tên chủ thứ 1, giấy đăng ký tên chủ thứ 2. Em sang tên xong chờ đến hạn đăng kiểm đến trạm đăng kiểm lần đầu (trạm có lưu hồ sơ đăng kiểm) kiểm định lại và đổi thẳng sang tên em luôn:D . Ăn gian được 1 đời chủ. Chẳng thấy bên đăng kiểm có ý kiến ý cò gì cả.:D

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Trích đoạn: F1racer

Trích đoạn: fiatsaigon

Vụ này không hợp pháp à nghe. Các bác cứ mở sổ đăng kiểm ra xem, trong đó có qui định rõ khi chuyển sở hữu chủ, phải đến cơ quan đăng kiểm để được cập nhật thông tin. Mà đã không hợp pháp, gặp nhà chức trách thì ôi thôi...
Nếu như vậy thì có phải xét xe lại không bác? em định đi sang tên xe nhưng vì hạn đăng kiểm còn dài quá (11/2009), cứ lăn tăn mãi!
Bác đi đăng kiểm lại đi cho đúng luật bác ạ, chẳng tốn kém nhiều vào việc đăng kiểm đâu:)
Hihi, em không sợ tốn kém, chỉ sợ xe em bây giờ hạn còn 1,5 năm (vừa xét xong), đi đăng kiểm lại nó làm cho còn có 1 năm hay 6 tháng thì tiếc lắm.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

Hihi, em không sợ tốn kém, chỉ sợ xe em bây giờ hạn còn 1,5 năm (vừa xét xong), đi đăng kiểm lại nó làm cho còn có 1 năm hay 6 tháng thì tiếc lắm.

Nếu xe bác còn trong hạn mức 7 năm thì hiệu lực đăng kiểm vẫn là 1,5 năm mà.

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Thế à bác! Xe em mới 6 năm, vậy là em yên tâm rồi, mần ngay thôi.:)

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Thôi xong, xe em cũng thế, thứ 7 này đi làm ngay thôi ! Em đọc trong sổ, có Quy định rõ ràng khi thay đổi chủ sỡ hữu phải đem xe đi xác nhận lại tại Trung Tâm Đăng Kiểm

Hạng B2
13/4/06
385
0
16
Phố cổ Hà Thành

Trích đoạn: binhtri

Thôi xong, xe em cũng thế, thứ 7 này đi làm ngay thôi ! Em đọc trong sổ, có Quy định rõ ràng khi thay đổi chủ sỡ hữu phải đem xe đi xác nhận lại tại Trung Tâm Đăng Kiểm
thứ 7 cũng làm việc hả bác ơi?

Tập Lái
8/7/08
16
0
0
40

ờ ờ giờ làm việc gì thì cũng cần bác soi đường chỉ lối. đi đến đó làm việc với mấy bác ấy một chút chắc cũng ổn thui. Hì em mới doz nghề xe pháo không biết mong các pác chỉ dùm em nghe

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Trích đoạn: quatmo212

Trích đoạn: binhtri

thứ 7 cũng làm việc hả bác ơi?
Đăng kiểm làm việc cả thứ 7 bác ạ.