Hạng B2
19/2/20
465
462
63
Em hóng chủ đề này.
Có lô đất nông nghiệp trồng cây lâu năm, trên bản đồ quy hoạch là thổ cư,
- hiện trạng có đường 6m. Mà dịch vụ kêu ko lên đc
Dịch vụ nhiều khứa tào lao. Trước nhà tôi sổ đỏ đất thổ cư, mà nó kêu không xin được giấy phép xây dựng. Tôi thuê bên khác, xin giấy phép cái một. Nhiều khứa ra đời lơ ngơ mà cũng đòi ăn tiền của thiên hạ.

Hạng C
5/11/10
820
760
93
Đất cho dù qui hoạch tổng thể tương lai là khu thổ cư 100% , nhưng nếu đất bác nào là miếng lớn vài trăm m2 trở lên, lên phường hỏi là sẽ auto nhận đc câu tl rất rộng lớn về vĩ mô đại loại như là : khu này có thể qh chỉnh trang đô thị, làm cv, trường , chợ , bv , v.v..& v.v..., nên ko lên thổ 100% đc , p chờ xem có dính mấy qh đó ko , nếu bác nào hỏi thêm là có qui hoạch chi tiết 1/500 chưa, bao giờ sẽ thực hiện ...., thì câu tl cũng auto là chưa có, chưa biết , tóm lại lại là ko lên thổ đc ! Khi nào có qh cụ thể thì nn sẽ thông báo đến dân biết !
Nên nếu bác nào muốn đợi đc chính thức cho lên thổ thì hy vọng di chúc để đến đời con, hoặc cháu gì đó đem lên hỏi lại có khi sẽ được ko chừng ! :D

• Haha
Reactions: phumyvt
Hạng B2
27/4/20
375
1.738
93
Như tiêu đề. Mấy nay lãi xuất thấp quá nên em lại đi tìm đất to rẻ tiền mua để dành thì gặp kèo này: đất có đường nhà nước hiện hữu, quy hoạch full thổ cư, nhưng sổ thể hiện là đất trồng lúa.
Nhờ ace tư vấn:
1. Lên thổ cư được không?
2. Nếu lên thổ thì thủ tục như thế nào ạ.
Nếu mấy năm trước thì em không quan tâm luôn. Nhưng năm nay hình như có quy định mới cho lúa lên thổ cư.
Em cảm ơn :)
Rẻ là bao nhiêu thế anh?

Còn phủ hồng lên thổ dễ mà. Quan trọng là chờ đến khi nào có slot thôi vì hồ sơ phải chờ. Như miếng này ở Phước Thạnh - Củ Chi. 1700m2 mà chỉ cho lên có 300m2 thổ thôi nè anh.

Ps: Chủ rao 3 tỷ 850 TL. Anh nào có nhu cầu không?

Link xem sổ: https://t.me/BDS_SG/111
Vị trí maps: https://goo.gl/maps/1CQzhsfqFntuj7kr6
Sổ hồng ghi đất lúa nhưng quy hoạch phủ hồng ONT thì có lên thổ cư được không ạ?

Sổ hồng ghi đất lúa nhưng quy hoạch phủ hồng ONT thì có lên thổ cư được không ạ?