Hạng B2
15/10/09
228
13
18
Mình vừa mua Cerato trong khi đi xe công ty là xe Innova. Thật tình mình cảm nhận Innova ít ồn hơn Cerato. Có ai đồng ý với mình như thế không?

EMMA JUDGE
1/9/08
1.099
3
38
Tp Hồ Chí Minh
m.facebook.com
mỗi dòng có độ ồn khác nhau bác ạ. theo em được biết thì dòng innova ồn do có lớp tôn rất mỏng. còn kia thì ồn chí do mâm vỏ và máy mang lại, bác nên làm cách âm chống ồn cho thật tốt . em nghe mấy tiếng ồn này nghe khó chịu lắm.

Hạng B2
15/10/09
228
13
18
tam.kfc nói:
sao bác lại đi so Cerato với đòng xe đa dụng vậy

Mình chỉ biết cảm nhận là nó ồn hơn thôi, không có phải có ý đưa lên so sánh gì hết!

Hạng D
3/9/08
4.594
48.075
113
Xe Innova có chassic rời nên là một lợi thế về giảm ồn khi vào đường xấu bác ơi. Nó ít ồn hơn nhưng nó lại bị ù khi ngồi băng cuối còn quá cha nữa:)

Last edited by a moderator:
em cũng đang xài Cerato, nó xài mâm 17, khi đi trên đường hơi rần rần một tí là tiếng ồn dưới gầm vọng vào là khá lớn, nhưng không sao đâu bác, tại bác cứ nhìn lên mới thấy thế chứ bác mà nhìn xuống tí thì thế cũng chấp nhận được
bác vào thớt của Cerato Forte 888 & ọp ẹp tí cho vui

Hạng B2
15/10/09
228
13
18
Mình chỉ nói cảm nhận vì trước khi mua Cerato mình cũng đọc và thấy nhiều người khen Cerato quá trời về cách âm. Mua xong thì thấy cũng ok nhưng mọi người hay tự khen (do lỡ mua rồi) xe mình nhiều.