đường xá ở mình cũng ảnh hưởng nhiều đến độ ồn lắm các bác. em nghĩ để tăng tính hoàn hảo của Cerato các bác có thể thay mâm 17 bằng 16'inches nhưng chọn mâm nhiều chấu để đảm bảo tính thể thao của xe. Vừa rồi e thấy mâm 16'inches của Carens với 10 chấu đẹp lắm nhưng chỉ có hình ở bên Hàn Quốc

Hạng D
9/2/10
1.358
505
113
37
Khi xe lăn bánh,tiếng ồn và va chạm gấy ra cảm giác khó chịu một phần là do đất đã nó bắn vào hốc lốp,nghe cộp cộp,cái này dòng xe gầm thấp,bánh bự,mâm to phải chịu là đúng rồi bác chủ thớt ơi.
Còn riêng để nói về cách âm,thì các khoảng hở giữa trong xe và ngoài xe,cái này thì chỉ có các dong cao cấp người ta chau chuốt,dán và phủ các tấm cách âm lu xu bu thì mới tạo ra cảm giác âm thanh không thể nào lọt vào được.
Một số bác dùng chiêu lót phun mũ cao su vào gầm xe, và khung xe để tiếng vọng đó lên xe ít,cũng là một các khá tốt để chống ồn,chia sẽ cùng các bác tí,he he

Hạng B1
17/3/10
85
0
6
34
em chưa đi cerato nhưng In thì không ồn lắm đâu bác ạ. Đi đường bằng thì có nhạc nên cũng đỡ.đường gồ ghề thì do là thân xe rời nên ko ồn lắm ạ

Tập Lái
7/7/10
4
0
0
Không đồng ý với bạn được, Inova chán lắm, đi vào đường xấu kêu ào ào. Cerato sẽ cáh âm, bảo vệ gầm khỏi ẩm ướt, chống đá văng nếu bạn phun lanh cốt (Liqui Moly).

Hạng B2
28/12/06
300
1
0
44
ha noi
Thưa bác, ồn là do lốp đó bác ạ, xe kia lốp mỏng, còn ỉn lốp dầy hơn nhiều mà bánh bé nên sẽ giảm nhiều tiếng ốn từ lốp, còn về cách âm với bên ngoài thì kia cerato ổn hơn!

Tập Lái
9/5/10
16
0
0
Mình ngồi cả 2 xe, nhận xét thế này:
Innova đỡ ồn hơn Cerato về mặt tiếng vọng do lốp gặp vật cản. Nhưng tiếng máy của Innova khi sang số hay tăng ga nghe rõ mồn một.
Ngồi xe Taxi IN nghe tiếng máy vọng vào tai.
Cerato nếu không gặp đường xấu thì cách âm tiếng ồn ngoại vi và cách âm tiếng máy rất ổn, êm ái.

Giang

Hạng B2
8/2/10
314
0
0
Cerato làm sao ồn hơn con Inova dc ta!!! nếu bác thấy cerato ồn thì ra đổi 4 cái vỏ Mechellin vào là hit ồn àh.^^

Hạng B1
12/7/10
64
0
0
PVI TP HCM
tam.kfc nói:
Người ta khen quá trời là khi người ta so sánh với cùng một dòng xe và same same về mức giá, em thì mua Cerato nhưng vẫn thích Camry bác ợ :D

Em ủng hộ bác cả 2 chân, 2 tay....

Hạng D
30/3/10
1.500
66
48
TPHCM
Trời ạ! Cerato nó thấp nên cảm nhận đc mặt đường nhiều nên ồn hơn là đúng rồi còn Ỉn thì cao nên ko nghe nhiều tiếng ù ù. Mà em thấy Cerato xe máy chạy ngang còn ko nghe cái vèo trong khi Ỉn thì nghe cái vèo rất rõ.