Hạng B2
28/3/10
148
3
18
Trang web của bác đưa ra chỉ có vài cái hình như vậy không thuyết phục lắm. trong hình là một xe có EBA và một xe không có EBA. Ở tốc độ 30mph xe không có EBA thua xe có EBA 2 mét. BÁC CÓ BIẾT CHẮC RẰNG HAI TÀI XẾ ĐẠP PHANH HẾT HÀNH TRÌNH CHƯA. giả sử em lái xe có EBA đạp phanh không hết hành trình thì vẫn thua xe ko có EBA mà tài xế lại đạp phanh hết hành trình thì sao. bây h nói hoài ko có thực tiễn tại việt nam gì hết. MUỐN BIẾT NHỮNG NGHIÊN CỨU CỦA BÁC DERICK ĐÚNG HAY XAI. EM KÍNH MỜI BÁC THỬ XE VỚI EM. EM SẼ MƯỢN XE INOVA CỦA CƠ QUAN, BÁC CHẠY GLV CỦA BÁC. Ở TÔC ĐỘ 30MPH ( KHOẢNG 48KM/H ) EM VÀ BÁC CÙNG THẮNG LẠI XE KHOÁNG CÁCH CỦA XE CÓ EBA VỚI KHOẢNG CÁCH CỦA XE KHÔNG CÓ EBA CÓ CÁCH NHAU ĐẾN 2MET KO?. KÍNH MỜI CÁC BÁC CÒN BĂN KHOĂN GIỮA XE CÓ EBA VÀ KHÔNG CÓ EBA THAM DỰ ĐÊ KHÔNG BÀN CÃI NỮA Ạ

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
EBA là phát minh của hãng xe Mecedes Benz, bác thích tìm hiểu thỉ kiếm kỹ sư hãng xe này giải thích, em không nghĩ là kỹ sư của hãng Mecedes Benz kém thông minh đâu.:)

Hạng B1
21/2/11
53
1
6
chi tiết đến đại lý 3s nissan cường thanh để được giá tốt nhất 0909707890

Hạng C
5/1/07
981
394
63
53
beheomap nói:
Trang web của bác đưa ra chỉ có vài cái hình như vậy không thuyết phục lắm. trong hình là một xe có EBA và một xe không có EBA. Ở tốc độ 30mph xe không có EBA thua xe có EBA 2 mét. BÁC CÓ BIẾT CHẮC RẰNG HAI TÀI XẾ ĐẠP PHANH HẾT HÀNH TRÌNH CHƯA. giả sử em lái xe có EBA đạp phanh không hết hành trình thì vẫn thua xe ko có EBA mà tài xế lại đạp phanh hết hành trình thì sao. bây h nói hoài ko có thực tiễn tại việt nam gì hết. MUỐN BIẾT NHỮNG NGHIÊN CỨU CỦA BÁC DERICK ĐÚNG HAY XAI. EM KÍNH MỜI BÁC THỬ XE VỚI EM. EM SẼ MƯỢN XE INOVA CỦA CƠ QUAN, BÁC CHẠY GLV CỦA BÁC. Ở TÔC ĐỘ 30MPH ( KHOẢNG 48KM/H ) EM VÀ BÁC CÙNG THẮNG LẠI XE KHOÁNG CÁCH CỦA XE CÓ EBA VỚI KHOẢNG CÁCH CỦA XE KHÔNG CÓ EBA CÓ CÁCH NHAU ĐẾN 2MET KO?. KÍNH MỜI CÁC BÁC CÒN BĂN KHOĂN GIỮA XE CÓ EBA VÀ KHÔNG CÓ EBA THAM DỰ ĐÊ KHÔNG BÀN CÃI NỮA Ạ
GLV làm sao có cửa so sánh đc với Mazda 5 về opts ...
Muốn thử như vậy thì bác phải dùng cả 2 chiếc đều là INNOVA, trong đó 1 chiếc có EBA và 1 chiếc ko có EBA thì mới chính xác, vì 2 xe cần phải có cùng trọng lượng như thế lực cản gió, ma sát, và quán tính mới như nhau. Còn bác dùng 1 chiếc INNOVA với 1 chiếc GLV thì 2 xe có trọng lượng khác nhau rồi, lực cản, ma sát và quán tính đều khác nhau thì sao so sanh hả bác?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/5/11
172
149
43
tuanmed nói:
Trên là các bác so với mazda 5 2009 thôi chứ với maz 2010 thì GLV chỉ có nước xách dép thôi ạ. Maz 5 2010: Động cơ lên 2.3L rồi ợ, số AT 5 cấp, 2 túi khí trước + túi khí cửa, tích hợp navigation và bluetooth và còn rất nhiều option khác nữa.

So sánh Mazda 5 giá 45.000 USD với Grand Livina ( 34.000 USD ) HƠN KÉM NHAU 11.000 USD TỨC LÀ KHOẢNG 230.000.000 VND Các Bác không thấy khập khiểng hay sao ?
Ở đây bài viết so sánh và có chấm điểm ở từng hạng mục để gởi 1 thông điệp : <span style=""color: #ff0000;"">CÓ NGHĨA LÀ VỚI GIÁ TIỀN CHÊNH LỆCH LỚN NHƯ VẬY MÀ SỰ TỐT HƠN CỦA MAZDA 5 SO VỚI LIVINA KHÔNG ĐÁNG KỂ ĐẾN MỨC PHẢI BỎ RA 1 SỐ TIỀN LỚN NHƯ VẬY !VÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG CÓ SỰ LỰA CHỌN TỐT HƠN ! </span>
Việc chọn xe là tùy vào sở thích , tính năng của xe , và quan trọng là túi tiền của mỗi người , và hầu hết người đi mua xe ( trừ những đại gia giàu có , tiền bạc không phải là vấn đề lớn) đều phải cân nhắc , so sánh nhiều tiêu chí , để có LỰA CHỌN HỢP LÝ .
VIỆC HỢP LÝ VỚI NGƯỜI NÀY CHƯA CHẮC LÀ HỢP LÝ VỚI NGƯỜI KHÁC !
CÁC BÁC CỨ NGỒI TRANH CÃI NHAU KHÔNG ĐI ĐẾN ĐÂU CẢ !