Hạng D
25/9/14
2.760
2.943
113
33
Chia sẻ thật tình là bác có thành kiến năng với xe Hàn quá mức, khi xem các bài viết từ nhiều năm rồi.
Bên nhà tôi xử dụng Fortuner V 2012, sau vài chuyến cả gia đình đi xa chính tôi cầm lái, cảm nhận được cái xe không an toàn như thế nào (option thiếu đủ thứ, mà vẫn có một số anh em lúc đó biện hộ là thừa không cần tới trong điều kiện đường xá VN), bán lỗ để đổi sang SantaFe- và thật sự hài lòng.
Hiện giờ với Fortuner mới được trang bị đầy đủ option, xe đẹp, thì tôi lại thích vì hợp với điều kiện đi lại của cá nhân hơn. Đó là chuyện bình thường, không cuồng bất kỳ một thương hiệu nào vì mỗi loại xe đều có cái hay cái dở, cái tốt cái xấu, thay đỗi theo thời gian và mẫu mã.

Chiếc xe đầu tiên của mình là chiếc KIA Carens mua mới. Bị nó vật cho te tua. Xá xe Hàn từ đó bạn ạ.

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng D
24/9/13
1.125
1.464
113
:D, ráng kiếm thêm đi chú em. Chứ Hyundai với Kia cộng lại và được lên báo là hàng trăm vụ cháy riêng tại VN thôi đấy. Mỹ triệu hồi hơn 1 triệu xe, Úc hơn 100k do cháy, VN k thấy lên tiếng.
Xe Hàn lại là xe đưa người lái theo ông theo bà nhiều nhất bên Mỹ đấy ợ.
Thấy người ta triệu hồi ngon lành không? cháy mấy vụ, nghi thôi là triệu hồi kiểm tra hàng triệu xe cho khách hàng chứ có như ai đó toàn lấp ló :D

Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Chiếc xe đầu tiên của mình là chiếc KIA Carens mua mới. Bị nó vật cho te tua. Xá xe Hàn từ đó bạn ạ.
Mỹ cũng thay đổi quan niệm về xe hàn rồi bác ạ, ko thua gì xe nhật và còn ăn xe mỹ.

search phát ra đầy xe hàn:

caren thì em chịu, có khi bác xui

riêng em nói thật, xe ráp vn mới là ko an toàn.

• Like
Reactions: volangchi
19/1/20
70
29
0
35
Tính sĩ diện của nhiều a cao thật. Chỉ vì Fo được dùng dịch vụ và xe công ty nhiều mà họ chê đi Fo dễ bị nhầm tài xế. Nói thế khác nào miệt thị ngành nghề. Hơn nữa cũng không thiếu gia đình và người nhiều tiền đi Fo nhé. Xóm tôi thì nhà tôi và 1 a là giám đốc cty may mặc cũng đi Fo, 1 a sếp trường lái mới bán Glc 300 coupe để đặt Prado. Mình ở khu Đồng Gia, Lê Thị Riêng Q12.

Hạng D
24/9/13
1.125
1.464
113
bài này là do OS viết, hay do 1 trong 2 anh TC và Toy viết?
Bài này của ông thớt nêu ra để tranh luận nêu ý kiến thôi. Anh em có quan điểm gì vào chém gió cho nó lộ cái dỡ cái hay của xe ra mà chọn mặt gửi vàng lấy về mấy chục ngàn món linh phụ kiện được ráp sẵn vào nhau sao cho chạy nó trơn tru, ngon lành đáng đồng tiền bát gạo.
Riêng em thì chẵng phải sử dụng của thằng nào, chỉ là thằng bạn em nó đang định mua Santafe nên em vào bợ hyundai xem có mấy ông kiểu như Triệu Tùng Khang bên Vnexpress vào chém không để lấy thuyết của mấy ổng đè thằng bạn chơi, chứ bên Vnexpress tranh luận khó lắm. :D:D:D

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng C
10/5/12
854
498
93
ghét nhất thằng toy thiết kế cái hàng ghế thứ 3 lại gập ngang qua 2 bên hông

Hạng C
10/6/18
565
429
83
40
Mà công nhận máy của con San êm thật. For thì đúng là chiếc xe tải. Thế nên có tầm này tiền e sẽ mua 1 con XL7 còn dư để đổ xăng. Cũng 7 chỗ nhá kk

Hạng B2
5/3/13
130
85
28
Người mua xe đa số chỉ cần chiếc 7 chỗ cho gia đình đi, người ta coi xe nào đẹp, lên lái thử thấy Okay sướng mông đít là quất, quan tâm chi khung gầm rời hay liền khối cho mệt não. Mà khung gầm rời thì cũng là cái hộp lắp lên cái sắt xi con bán tải chứ có gì ngon mà nói chuyện cửa trên với Unibody?
mình nhớ ko nhầm lx570 cũng khung rời.

Hạng D
24/9/13
1.125
1.464
113
mình nhớ ko nhầm lx570 cũng khung rời.
Khung rời thì xác nặng hơn, uống xăng nhiều hơn chứ gì bác? Còn bác muốn nói là sang hơn chăng? Sang hay không là do định vị phân khúc chứ cái sắt xi cứ theo tải trọng của xe và nhu cầu sử dụng điều kiện mọi trường cho cái xe đó hướng tới mà người ta làm khung xe sắt nhiều hay ít, dày hay mỏng thì nó cũng cũng có ưu nhược điểm của nó.
VD như anh Mer GL ảnh xác định khách ảnh không phải đối tượng lội bùn hay đâm đầu vào mấy chỗ offroad hạng nặng thì cần quái gì làm cái khung cho chà bá vừa nặng xe chậm chạp vừa tốn nhiên liệu, chỉ cần vừa đủ cứng cáp đi đạt độ an toàn dư dôi chút là ok rồi.
lết xù 570 làm khung chà bá mà có ai dám mang đi offroad hạng nặng đâu. Lancruiser hay land rover xe chuyên thiết kế đi đường hiểm trở thì không nói vì nó sinh ra là mục đích đó.
Khung xe Mer GL đây bác xem.
So sánh Toyota Fortuner và Hyundai Santa Fe 2021: Kỳ phùng địch thủ trong thời gian tới tại Việt Nam

Chỉnh sửa cuối: