Tập Lái
4/8/05
35
0
0
RE: Sơn gầm xe bằng cái gì bây chừ..?

em cũng vừa sơn gầm xe con hilander của em ở Gara của 1 người bạn.. không biết là loại vận liệu gì nhưng nhìn kiểu như cao su.. dùng súng cao áp phun. Khi khô sờ thấy hơi nham nháp, mềm mềm. Hội thợ bảo công nghệ đó thường dùng cho các loại xe sịn, em xem mấy con xe sịn đang naked trong xưởng cũng thấy đúng thế thật. Mà lớp này ngoài việc bảo vệ ra còn có tác dụng cách âm khá tốt bác ạ. Tất nhiên là mới chỉ được phần gầm thôi. Thứ tư này em định dùng luôn cho cánh cửa nữa

Hạng B1
15/2/05
77
1
0

đến cái xe matiz đểu của em kiểm tra dưới gầm xe thấy nó cũng phun một lớp chống rỉ sần sùi. Không hiểu sao xe bác xịn mà lại không phun nhỉ? hay bác nhìn chưa kỹ.

Lần trước em có hỏi loại sơn để sơn cái hộc bánh xe, có bác bảo là mua loại sơn chống thấm mầu đen ở các cửa hàng vật liêu xây dựng, em có đi hỏi mà chưa ra.

Tóm lại các bác chốt hộ em là mua ssơn loại gì? ở đâu? giá được thì càng tốt. để anh em đỡ mất thời gian đi hỏi.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: minhbim

em cũng vừa sơn gầm xe con hilander của em ở Gara của 1 người bạn.. không biết là loại vận liệu gì nhưng nhìn kiểu như cao su.. dùng súng cao áp phun. Khi khô sờ thấy hơi nham nháp, mềm mềm.
Bác sơn ở đâu vậy, giá cả thế nào?

Bị bấm 1 lỗ
7/8/05
15
1
0
53
TPHCM
google.com

Xe nó làm đã tính đủ rồi, các bác cứ vẽ thêm ra làm gì, đi cũng chỉ chừg 10 năm là nhiều, làm gì cho mất công làm xấu xe đi thế. các bác phun cái đó xong thì khỏi lo lắng và chăm xóc xe nữa à. chơi kiểu đó thì khóe lại mục xe nhanh hơn là người chẳng làm thêm gì nhưng giữ gìn đấy các bác ạ

Tập Lái
4/8/05
35
0
0

hôm đó tôi là vật thí nghiệm nên không mất tiền.. chăng biết bao nhiêu nữa. Lúc đầu ko định làm đâu nhưng ông anh đi Terrano lâu lắm rồi lại bảo xe anh ấy phun dầu ở Hòa Mã rất bền, chẳng phải lo bị mục. Tôi nghĩ đi nghĩ lại thấy phun cao su dù sao cũng tốt hơn phun dầu nên quyết định thôi. Mà về vụ cách âm chẳng đáng là bao đâu các bác ạ, chỉ bảo vệ gầm thôi.

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Em có thấy ở ngoài mấy chổ bán đồ chơi xe ở ADV có bán loại bình xịt dạng cao su hay dùng để xịt vào bốn hộc lốp xe để chống tiếng ồn khi bị đá văng lên đó, em nghỉ chắc sài được đó nhưng không mua vì con Matiz của em đã có sẵn rồi . Các bác tham khảo thử nhé .

Hạng B1
29/7/05
65
4
0

Bài này không có kết luận ??

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Chẳng biết sao các bác sơn chống gỉ có vẻ khổ sở thế nhỉ ...:D:D:D. Sơn cả gầm xe tôi chưa nhìn thấy, nhung việc thợ xe cắt một mảnh (khá là to xe tai nạn mà) ra vỉ gỉ rùi hàn lại và sơn chống gỉ tôi đã xem. Bên này họ bán sẵn cái loại bình xịt cho việc này: Một loại là loại các bác dang bàn tán nó trông sần sùi dùng để chống đất đá và cách âm, hình như không có tác dụng chống gỉ, loại thứ hai là dung dịch Oxít kẽm, đây là lớp chóng gỉ, các bác chú ý thành xe đời mới đều có lớp này sau lớp sơn, và đa phần các xe đều bảo hành vỏ xe rất lâu, như xe ford bên này quảng cáo bảo hành vỏ xe 10 năm không gỉ. Khi sơn chống gỉ dưới gầm thợ sẽ rửa thật sạch, cạo hết gỉ cũ nếu có .... sau dó fun oxit kẽm lên, để khô rồi phu nốt lớp kia lên để khô là chạy vô tư.

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Em đã dùng chai dạng xịt no gọi là "Ruberized .." hàng của Mỹ (thấy nó ghi vậy) qua một mùa mưa nó trôi hết khỏang 50%, tác dụng thì chủ yếu là tâm lý thôi, theo em nó không cải thiện gỉ mấy. tại vì lúc nó em làm đồng một vài chổ nên mới xịt thử.

Em vừa tìm thấy loại vật liệu đáng tin cậy hơn: Shell Rustguard (dung môi xăng bình 4L) Hàng có xuất xứ nguồn gốc rõ ràng, chuyên dùng cho sơn, xịt gầm các loại xe (hướng dẫn sử dụng trên bao bì). Giá 135.000 VND/bình 4L ~2M2 độ dầy 1mm. Sản phẩm này hiện đang được bán cho các nhà sản xuất xe ở miền bắc, trong nam hơi hiếm.
Đấy sẽ là một sự lựa chọn thêm cho các bác. Em sẽ làm cho vợ em trong thời gian tới, với vật liệu mới này.
Các bác nào muốn nghiện cứu thêm thì PM cho em em sẽ fax cho một bản Specifications để các bác tham khảo.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

đã thế thì bác scan cái specs rồi pót lên đây để anh em nhà pác sĩ ... oánh nó 1 trận đã, nhớ đừng để tên cty bán nó nhé ;)