Hạng B2
9/6/16
419
1.093
93
TPHCM
Anh Emiu ca quá nên CN rồi em cũng có qua nhà bạn tham quan, đúng là Fan cứng nên anh ca hơi quá chứ nó cũng chả có cái gì mà anh ca thành Resort cao cấp :D:D Hồ bơi thì bé tí, nội khu thì cũng bí. Nhưng đúng là yên tĩnh :p
Mỗ người mỗi phong cách và sở thích, nhưng cũng ko nên ca tụng quá và đi dìm chỗ khác quá a ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
Anh Emiu ca quá nên CN rồi em cũng có qua nhà bạn tham quan, đúng là Fan cứng nên anh ca hơi quá chứ nó cũng chả có cái gì mà anh ca thàng Resort cao cấp :D:D Hồ bơi thì bé tí, nội khu thì cũng bí. Nhưng đúng là yên tĩnh :p
Mỗ người mỗi phong cách và sở thích, nhưng cũng ko nên ca tụng quá và đi dìm chỗ khác quá a ạ.

Em chưa qua Palm, nhưng em có ở VV và cc gần Palm; cơ bản vì sao em vẫn nghĩ VV ổn hơn vì nhiều mặt. VV không mới bằng Palm nhưng yên tĩnh, nội khu vẫn tiện ích chất lượng và không quá vắng vẻ (khu thương mại có đủ tiện ích nhu cần mà ko cần ra ngoài). Và đặc biệt VV ra được sổ. =)

• Like
Reactions: microlhq
Hạng D
4/5/15
4.004
27.510
113
rì sọt 5 sao mà giá 3,6 tỷ thì thua giá nhiều khu khác nhỉ? vẫn rẻ chán :D:D
Nó thua vị trí so với bọn kia mà anh.
Em chỉ nói biên độ tăng giá, chứ ko dám so giá với bọn bên Đảo :D

Anh Emiu ca quá nên CN rồi em cũng có qua nhà bạn tham quan, đúng là Fan cứng nên anh ca hơi quá chứ nó cũng chả có cái gì mà anh ca thàng Resort cao cấp :D:D Hồ bơi thì bé tí, nội khu thì cũng bí. Nhưng đúng là yên tĩnh :p
Với PH chỉ 800 căn, trong khi VV 1200 căn thì tất nhiên cái gì nó cũng phải to hơn để áp ứng đủ số người ở chứ anh. Và mật độ căn càng nhiều thì dân càng đông, nhiều vấn đề phát sinh. Nội khu của VV ít ko gian private, do mật độ người ở dày.

PH nội khu thoáng gió, chấp nhận bỏ 2 mảng diện tích khá lớn để làm thảm cỏ, tạo ra cảm giác thư thái thoải mái khi ngồi ở chòi.

Việc bố trí mặt = nội khu ở tầng trên cao cũng là 1 điểm trừ của VV. PH chỉ cần chạy oto vào đậu ngay sảnh, sau đó đi thẳng vào nội khu = rất nhiều lối, chứ ko phải mất công đi thang máy lên trên.

Và yếu tố tiên quyết: PH nằm sát sông, và nằm gọn trong 1 con đường nội khu nhỏ nhắn và cực kỳ yên tĩnh. Đây là yếu tố đã giúp cho giá Palm lên gần = Vv, mặc dù vị trí đi vào xa trung tâm hơn vv.

Hạng B2
9/6/16
419
1.093
93
TPHCM
Nó thua vị trí so với bọn kia mà anh.
Em chỉ nói biên độ tăng giá, chứ ko dám so giá với bọn bên Đảo :D

Với PH chỉ 800 căn, trong khi VV 1200 căn thì tất nhiên cái gì nó cũng phải to hơn để áp ứng đủ số người ở chứ anh. Và mật độ căn càng nhiều thì dân càng đông, nhiều vấn đề phát sinh. Nội khu của VV ít ko gian private, do mật độ người ở dày.

PH nội khu thoáng gió, chấp nhận bỏ 2 mảng diện tích khá lớn để làm thảm cỏ, tạo ra cảm giác thư thái thoải mái khi ngồi ở chòi.

Việc bố trí mặt = nội khu ở tầng trên cao cũng là 1 điểm trừ của VV. PH chỉ cần chạy oto vào đậu ngay sảnh, sau đó đi thẳng vào nội khu = rất nhiều lối, chứ ko phải mất công đi thang máy lên trên.

Và yếu tố tiên quyết: PH nằm sát sông, và nằm gọn trong 1 con đường nội khu nhỏ nhắn và cực kỳ yên tĩnh. Đây là yếu tố đã giúp cho giá Palm lên gần = Vv, mặc dù vị trí đi vào xa trung tâm hơn vv.
Hic anh lại ca rồi, mấy cái đó đối với rất nhiều người là nhỏ nhặt, chỉ có số ít quan trọng thôi, nên ko thể cứ dựa vào suy nghĩ và sở thích của anh để thần tượng hoá và dìm nơi khác đâu anh. :D

• Like
  • Haha
Reactions: pamken and pzeloch
Hạng D
4/5/15
4.004
27.510
113
Hic anh lại ca rồi, mấy cái đó đối với rất nhiều người là nhỏ nhặt, chỉ có số ít quan trọng thôi, nên ko thể cứ dựa vào suy nghĩ và sở thích của anh để thần tượng hoá và dìm nơi khác đâu anh. :D
Em nghĩ: ai sống 1 cuộc sống phải lo cơm áo gạo tiền thì đến với VV
Còn ai muốn yên tĩnh, muốn tách biệt, muốn tinh thần thư thái như đi resort nghỉ dưỡng thì ở PH
Hợp lý chưa anh :D

Hạng B2
9/6/16
419
1.093
93
TPHCM
Em nghĩ: ai sống 1 cuộc sống phải lo cơm áo gạo tiền thì đến với VV
Còn ai muốn yên tĩnh, muốn tách biệt, muốn tinh thần thư thái như đi resort nghỉ dưỡng thì ở PH
Hợp lý chưa anh :D
a lại bậy, a thử khảo sát hết cư dân trong PH xem ai ko phải lo cơm áo gạo tiền hả anh? :p

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng D
4/5/15
4.004
27.510
113
a lại bậy, a thử khảo sát hết cư dân trong PH xem ai ko phải lo cơm áo gạo tiền hả anh? :p
À, ý là lo cơm áo gạo tiền nên quên luôn chất lượng cuộc sống ấy mà.

Ở Palm là ở resort để hưởng thụ sau 1 ngày lao động kiếm xèn mà anh :D

Vv 1 sàn 12 căn, hành lang hẹp 1m4 sâu hun hút và ngộp. trong khi PH 1 sàn 8 căn, hành lang 2m thông gió 2 đầu, 1 yếu tố ko thể bỏ qua về chất lượng sống.