Hạng D
4/5/15
4.004
27.523
113
Em nói nghe nè, căn Palm Res 3 tấm so ra để ở hưởng thụ ko = căn trệt 121m2 PH, có sân vườn trước đâu các anh à.

• Love
Reactions: nuti1025
Hạng B2
27/7/17
101
996
93
Thôi mình chịu thua :eek: Đám biệt thự Holm, Lancaster Eden hay mấy cái biệt thự Thảo Điền đọc mấy còm của anh emiuoto chắc phải bán gấp mấy cái nhà 3 tấm trong đó để chui vô PH hưởng thụ hết quá :(

Hạng D
4/5/15
4.004
27.523
113
Thôi mình chịu thua :eek: Đám biệt thự Holm, Lancaster Eden hay mấy cái biệt thự Thảo Điền đọc mấy còm của anh emiuoto chắc phải bán gấp mấy cái nhà 3 tấm trong đó để chui vô PH hưởng thụ hết quá :(
Palm Res đối với e vẫn là nhà ống. A đừng nâng nó lên rồi so với biệt thự.
Nhà 3 tấm cuốc bộ cầu thang mỗi ngày để lên xuống, ăn uống, ngủ nghỉ đối với em là 1 điểm trừ rất lớn.

Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Palm res ngoài cái nhà 3 tấm ra thì nội khu chả có gì để so với PH cả.
Ra được tới công viên bờ sông phải cuốc bộ hơi xa.
Còn tđc thì giá nó cũng trên 4 tỏi anh à.
Palm Garden 7 tỏi thì giá PH như thế là hợp lý.
Tôi biết nhiều anh có nhà PR và PH. PH để cho thuê. PR kêu để ở, hưởng thụ. Đúng là thị trường muôn màu.

Hạng B2
27/7/17
101
996
93
Palm Res đối với e vẫn là nhà ống. A đừng nâng nó lên rồi so với biệt thự.
Nhà 3 tấm cuốc bộ cầu thang mỗi ngày để lên xuống, ăn uống, ngủ nghỉ đối với em là 1 điểm trừ rất lớn.
Mấy thằng kìa cũng phải lên xuống cầu thang để sinh hoạt mà anh :D Có hoạ chăng anh ở biệt phủ như vua chúa thời xưa á thì mới khỏi leo cầu thang. Rồi mấy khu kia làm gì có sân bóng rổ, sân tennis hồ bơi bự như PH :D

• Like
Reactions: ANHTUANMAZDA
Hạng D
16/5/17
1.824
2.933
113
Có sân tennis ko anh?
Có sân bóng rổ ko anh?
Được mấy chòi bbq anh?
Có nội khu thảm cỏ xanh mướt ko anh?
Có đường chạy bộ rộng mát bên trong như PH ko anh?
Có các chòi nghỉ ngơi riêng tư ko anh?
A lại ra rả nhưng thứ mà a nghĩ là a xài đc hết 100% full-time, thời gian của a là vô tận nhỉ :D

Hạng D
4/5/15
4.004
27.523
113
A lại ra rả nhưng thứ mà a nghĩ là a xài đc hết 100% full-time, thời gian của a là vô tận nhỉ :D
Cha mẹ già về hưu thì cần được nghỉ ngơi ở nơi mà nội khu thoải mái, yên tĩnh, rộng rãi như resort.
Ngừoi đi làm thì tối về cũng cần 1 nơi như thế để tản bộ sau giờ cơm.
Cuối tuần cũng là nơi thư giãn thoải mái.
Mình sài ko hết, ko có nghĩa là những ngừoi khác cũng ko sài giống mình.
Em biết vài ngừoi sống Palm Res, mua PH cho thuê, và thường xuyên dẫn con qua nội khu PH chơi.

Hạng D
4/5/15
4.004
27.523
113
Tối ưu nhất của em là mua căn trệt PH, rẻ chỉ = 1/2 Palm Res. Nhưng về layout, nội khu được sử dụng thì nó ăn đứt thằng nhà ống kia.

Hạng D
4/5/15
4.004
27.523
113
Mấy thằng kìa cũng phải lên xuống cầu thang để sinh hoạt mà anh :D Có hoạ chăng anh ở biệt phủ như vua chúa thời xưa á thì mới khỏi leo cầu thang. Rồi mấy khu kia làm gì có sân bóng rổ, sân tennis hồ bơi bự như PH :D

Anh xem thử mặt = mấy BT kia như thế nào?
Cái nhà ống 5.2 - 6 x 17 mà đem so? Tầng trệt anh xây được phòng ngủ ko? Phòng khách anh rộng rãi ko?
Thêm cái quan trọng phía trước nó có sân vườn.

Tiệm cận loại biệt thự thì có thằng valora của Nam Long kia kìa. Mặt bằng chuẩn 13x13, xây 1 tầng, vuông vức. Ở nhà như vậy mới đáng, chứ còn nhà ống mà a cứ thần thánh đi so ngang với biệt thự. Chiều ngang 5m, 6m độp cái cầu thang, cái bếp, nhà vệ sinh, phòng khách thấy hết luôn cái tầng trệt