Hạng D
4/5/15
4.004
27.549
113
Vậy em phải đi nhiều dự án khác em mới thấy được chứ cứ ngồi khen hàng của mình ngon thì đúng rồi.
Em chưa thấy dự án nào CDT chịu chơi, làm luôn cả ngoại khu mà chỉn chu như này cả. Ngoại trừ chú Vin

• Like
Reactions: pamken
Hạng D
16/5/17
1.824
2.933
113
CDT xây vậy là có trách nhiệm rồi anh.
1 năm sau bàn giao, hoàn thành công viên bờ sông dài 4,5 km.
Ở SG khó có CDT nào được vậy.
Toàn bọn vẽ nhăng vẽ cuội, tới hồi về ở nó bỏ xó đó luôn.
Với lại, ko chậm thì làm sao có thêm 1 mốc để giữ và tăng giá tiếp.
nếu như bác nói thì cdt okie quá òi

Tập Lái
21/6/20
27
84
13
An Phú, quận 2
Vợ chồng em đi coi hơn 10 cái dự án từ Bình Thạnh (Richmond, Greenfield) rồi quận 9 (Vin, Khang Điền vài cái), quận 2 (Feliz, Sun Avenue) ... cuối cùng chốt ở Palm Heights sát Tết AL căn 2pn vì cả 2 vợ chồng đều quá thích không khí ở đây. Sau đợt Covid vừa rồi dù tự cách ly trong nhà cũng cảm thấy thoải mái như đi du lịch. Mỗi ngày tản bộ trong Palm city (và nhìn Palm Res ao ước trúng vietlot :))) cũng thấy tinh thần lạc quan nhiều). Mặc dù dịch như cđt vẫn thi công, nạo vét sông từ sáng tới tối (view nhà em ngay đường sông) nên cũng cảm thấy cđt có trách nhiệm lắm, không đem con bỏ chợ đâu ạ.
Còn về tiện ích thì thú thật vc em ko thích xô bồ, tttm hay chợ các kiểu (ngay cả đi xem phim cũng xem suất sau 10h để cho vắng, từ hồi dịch thì chỉ coi Netflix). Rau củ trái cây tự trồng ở quê, thịt sạch giao tận nhà, nên cả năm ko bước chân vào siêu thị, cần thì đi chợ online.. nên không ảnh hưởng gì lắm. Từ hồi về Palm tiết kiệm tiền ăn uống linh tinh, cafe trà sữa dọc đường rất nhiều ạ =)) (trước đây e ở bên Thảo Điền).

Hạng D
4/5/15
4.004
27.549
113
Vợ chồng em đi coi hơn 10 cái dự án từ Bình Thạnh (Richmond, Greenfield) rồi quận 9 (Vin, Khang Điền vài cái), quận 2 (Feliz, Sun Avenue) ... cuối cùng chốt ở Palm Heights sát Tết AL căn 2pn vì cả 2 vợ chồng đều quá thích không khí ở đây. Sau đợt Covid vừa rồi dù tự cách ly trong nhà cũng cảm thấy thoải mái như đi du lịch. Mỗi ngày tản bộ trong Palm city (và nhìn Palm Res ao ước trúng vietlot :))) cũng thấy tinh thần lạc quan nhiều). Mặc dù dịch như cđt vẫn thi công, nạo vét sông từ sáng tới tối (view nhà em ngay đường sông) nên cũng cảm thấy cđt có trách nhiệm lắm, không đem con bỏ chợ đâu ạ.
Còn về tiện ích thì thú thật vc em ko thích xô bồ, tttm hay chợ các kiểu (ngay cả đi xem phim cũng xem suất sau 10h để cho vắng, từ hồi dịch thì chỉ coi Netflix). Rau củ trái cây tự trồng ở quê, thịt sạch giao tận nhà, nên cả năm ko bước chân vào siêu thị, cần thì đi chợ online.. nên không ảnh hưởng gì lắm. Từ hồi về Palm tiết kiệm tiền ăn uống linh tinh, cafe trà sữa dọc đường rất nhiều ạ =)) (trước đây e ở bên Thảo Điền).
Đúng chuẩn resort giữa lòng thành phố anh hen.

P/s: mấy anh hay dìm hàng rồi bảo em nâng bi, giờ có người thật việc thật vào xác nhận rồi nhé. Các anh thử bỏ 13tr ra thuê 1 tháng PH ở thử sẽ biết, mọi lời em nói là sự thật :p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/4/17
240
522
93
Tốt nhất là cấm xe động cơ vào khu Palm, giử k khí trong lành, chống trộm cắp, an toàn giao thông, làm tăng giá trị bds, có khu tới để chill:)

Hạng D
4/5/15
4.004
27.549
113
Ko nói nhìu, cứ xem giá chuyển nhượng các dự án cùng phân khúc sẽ thấy được giá trị resort ở đâu, lêu lêu :p

Hạng D
4/5/15
4.004
27.549
113
Ủa, nãy mới thấy comment của anh Lý Thông, sao giờ đâu mất tiều rồi ta :D

Hạng D
4/5/15
4.004
27.549
113
Yeah, Song Hành đã trải đá được 30m :D

Song Hành và KDC NRC

Ngoại khu rợp màu xanh cây cỏ, vỉa hè chỉn chu, cây cối xum xuê rợp bóng. Công viên bờ sông đang cán nền san đất

Song Hành và KDC NRC
Song Hành và KDC NRC

• Like
Reactions: pamken
Hạng D
16/1/06
1.490
9.454
113
Yeah, Song Hành đã trải đá được 30m :D

View attachment 2274826

Ngoại khu rợp màu xanh cây cỏ, vỉa hè chỉn chu, cây cối xum xuê rợp bóng. Công viên bờ sông đang cán nền san đất
Sao tầng mái mấy căn shop nhìn nham nhở quá, sao ko gắn điện mặt trời vừa đẹp, lại đỡ tốn điện.

Hạng D
4/5/15
4.004
27.549
113
Sao tầng mái mấy căn shop nhìn nham nhở quá, sao ko gắn điện mặt trời vừa đẹp, lại đỡ tốn điện.
Qua bển đó hỏi đi anh.
Em thấy nó còn đẹp chán so với nóc mấy nhà phố hẻm hóc ý chứ.
Ít ra còn đồng bộ vuông vức :p

• Like
Reactions: Tommyteo and pamken