Tập Lái
16/8/08
1
0
0
xin chào mọi người em là thành viên mới, cũng ít biết về xe và máy móc. Xin cho em hỏi 1 chút, em có con 67 giờ muốn sửa máy, thay đồ của Win 100 vào không biết có được không(em tính thay hộp số, Zên và nồi) không biêt thế nào. Em chân thành mong mỏi ai biết chỉ em với.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: sửa chữa máy xe gắn máy

Bác muốn thay chừng đó món cơ à? Nhiều quá nhỉ !
Vậy thì bác phải mua : tay dên Win, bộ nồi Win, bộ số Win và cả vỏ nồi nữa nhé, chưa hết, còn phải thay nòng xilanh và đầu Culass luôn nữa, dĩ nhiên là phải kèm theo luôn 4 goujon 7ly, đó là chưa kể, bộ Volant đánh lửa của 67 hình như k lắp vừa cốt máy Win, bác phải thay lun. Block máy thì bác phải đưa ra tiệm tiện bảo họ khoét lỗ chân nòng lớn ra và khoét lỗ bạc chân trục sơ cấp hộp số vì của Win xài bạc đạn còn 67 xài bạc thau. Riêng bộ số em nghĩ bác dùng của CD là ok rồi.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: Automatic

Vậy thì bác phải mua : tay dên Win, bộ nồi Win, bộ số Win và cả vỏ nồi nữa nhé, chưa hết, còn phải thay nòng xilanh và đầu Culass luôn nữa, dĩ nhiên là phải kèm theo luôn 4 goujon 7ly, đó là chưa kể, bộ Volant đánh lửa của 67 hình như k lắp vừa cốt máy Win, bác phải thay lun. Block máy thì bác phải đưa ra tiệm tiện bảo họ khoét lỗ chân nòng lớn ra và khoét lỗ bạc chân trục sơ cấp hộp số vì của Win xài bạc đạn còn 67 xài bạc thau. Riêng bộ số em nghĩ bác dùng của CD là ok rồi.
Bác Sĩ ý muốn nói là bác mua bộ máy Win Tầu về lắp vào là nhanh nhất :D ... hoặc kiếm con máy Win cũ về dọn lại - cái này bình thường không kiếm ra nhưng bác nếu ở ngoài Bắc có thể sang làng đồng nát bên Thái Bình kiếm là cái gì cũng có nhưng nếu mua phụ tùng rã món nào ra món đấy rồi thì giá cũng chả rẻ ... vì bên đó có những nhà chuyên mua nguyên lô xe thanh lý của CA ,Thuế nên đồ lặt vặt rất sẵn ...

Hạng B2
26/1/06
291
1.488
108

bác da xanh ui, em tìm mãi hông thấy cái làng đồng nát ở Thái lọ , MK, có cái làng ve chai to đùng ngay giữa hàlội ở phố chùa vua mà ko vào tìm cho nhanh, về Thái Lọ làm chi cho tốn tiền đò

Hạng D
6/3/07
1.384
4
38
TP.Hồ Chí Minh

67 mà gắn nòng 100 cái giò đạp cứng ngắc à...cháu đạp hông múôn nỗi luôn .....gắn nòng 70 được rồi bác ơi ....nòng 100 kéo khíêp lắm :D

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: ngotrantrung

bác da xanh ui, em tìm mãi hông thấy cái làng đồng nát ở Thái lọ , MK, có cái làng ve chai to đùng ngay giữa hàlội ở phố chùa vua mà ko vào tìm cho nhanh, về Thái Lọ làm chi cho tốn tiền đò
ở quê iem đi sang Thái lọ nhanh hơn lên Thủ đô bác ợ - vả lại bác có biết hết ngõ ngách của Thái bình đâu mà tìm nổi , vả lại khó mua lại được đồ ngon rá rẻ của mấy anh Hà lội businessman lắm .... Em lang thang hà lội còn nhiều hơn bác cơ đấy

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

Trích đoạn: Automatic

thay thế bưng nguyên cụm máy Win gắn vào cho nó lành bác sĩ nhể

Hạng B1
16/4/08
85
10
8
Tp. Hồ Chủ Tịch

Bác có lắp máy Rebel 250 đầu vuông cho 67 không, thằng bạn em còn nguyên 1 bộ... :D

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10

Trích đoạn: duc_redskins

Trích đoạn: ngotrantrung

ở quê iem đi sang Thái lọ nhanh hơn lên Thủ đô bác ợ - vả lại bác có biết hết ngõ ngách của Thái bình đâu mà tìm nổi , vả lại khó mua lại được đồ ngon rá rẻ của mấy anh Hà lội businessman lắm .... Em lang thang hà lội còn nhiều hơn bác cơ đấy

ơ ! bác da đỏ ở chỗ nào thía? iem thái buồn đây, cũng chưa biết chỗ nào có làng đồng nát như bác tả cả:D:D:D