Hạng C
22/10/13
614
301
63
Các bác cho hỏi: escape 2.3 đời số trên vô lăng thì khóa, mở khóa bằng remote có nháy đèn xi nhan k ạ? Xe em ko thấy nháy, chỉ thấy đèn trong cánh cửa sáng khi mở, tối khi khóa. Em xem trong sách hướng dẫn thì hình như đời này chỉ 3.0 mới nháy đèn. Các bác đi escape vào xác nhận giúp em ạ.

Cái này do phần cài đặt remote, khóa remote luôn luôn có phần chớp đèn mà Bác, chắc do thợ cài "chưa tới".

Tập Lái
3/9/14
33
4
8
36
Cái này do phần cài đặt remote, khóa remote luôn luôn có phần chớp đèn mà Bác, chắc do thợ cài "chưa tới".

Là sao bác? Em hỏi mấy bác nữa thì cũng xe có xe không bác ạ?

Hạng C
22/10/13
614
301
63
Là sao bác? Em hỏi mấy bác nữa thì cũng xe có xe không bác ạ?

Khi đấu remote, Bác phải mua thêm 1 cục chớp đèn đấu vô thêm, vài chục ngàn hà. Bác lưu ý, mấy ông thợ hay gỡ bỏ túi cái cục lock cửa trên xe lắm, em bị rồi, là như vầy: xe em lúc trước chỉ lock cơm, khi đấu remote rồi kg lock cơm trên xe được, hỏi cu thợ nói tại lock bằng remote rồi nên kg lock trên xe được. Em sùng bố nói: làm ơn trả lại cục đó! Và lắp vào xe cho tui, bằng kg là có chuyện, thấy em trợn mắt, cu thợ trả lại và lắp như cũ, vừa lock trên xe, vừa lock bằng remote.

Tập Lái
3/9/14
33
4
8
36
Khi đấu remote, Bác phải mua thêm 1 cục chớp đèn đấu vô thêm, vài chục ngàn hà. Bác lưu ý, mấy ông thợ hay gỡ bỏ túi cái cục lock cửa trên xe lắm, em bị rồi, là như vầy: xe em lúc trước chỉ lock cơm, khi đấu remote rồi kg lock cơm trên xe được, hỏi cu thợ nói tại lock bằng remote rồi nên kg lock trên xe được. Em sùng bố nói: làm ơn trả lại cục đó! Và lắp vào xe cho tui, bằng kg là có chuyện, thấy em trợn mắt, cu thợ trả lại và lắp như cũ, vừa lock trên xe, vừa lock bằng remote.
Thanks bác, cuối tuần e cho ra gara kiểm tra.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Xe loại thường 2.3 2009 thì bấm lock 1 cái thì không nháy đèn, double thì nháy đèn và kêu còi, xe em là vậy.

Tập Lái
3/9/14
33
4
8
36
Xe loại thường 2.3 2009 thì bấm lock 1 cái thì không nháy đèn, double thì nháy đèn và kêu còi, xe em là vậy.
Nghĩa là khoá và mở (bấm 1 cái) thì ko nháy đèn, còn mở hết cửa bằng cách bấm double thì nháy và kêu ah bác?

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Em nhớ khóa là như em nói, còn mở thì em ít để ý, để mai mốt em để ý vụ mở sẽ báo cáo bác ạ. Bác nào đang ngồi trong escape đọc bài này post giùm bác namtn83 đi ạ !

Hạng D
6/8/08
3.332
2.113
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Xe em xls 2009: cả lock và unlock đều có nháy đèn 1 cái. Khi đã lock rồi, nếu bấm lock thêm nữa nó sẽ kêu tin (tin 1 lần của còi báo động, ko fải còi), bấm nút đỏ nó báo động. Tính năng này dùng tìm xe trong bãi.

• Like
Reactions: autosaigon@2015