Tập Lái
31/8/09
43
0
6
Xe em đã có bảng số, đang chờ hẹn lấy giấy ca-vẹt. Salon cam đoan em có thể tạm cầm giấy hẹn khi sử dụng xe không vấn đề gì. Các bác cho hỏi thật sự nếu em chạy xe trong thời gian này thì có vi phạm luật giao thông không?

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
cứ chạy thoải mái kg sao bác ơi,vì đó là giấy hẹn chờ lấy cavec mà.nó cho mình thời gian nếu chạy quá thời gian ghi trên giấy hẹn thì mới bị phạt thôi.

Tập Lái
31/8/09
43
0
6
Giấy hẹn chiều nay 4g lấy cavec vậy mà lúc 2g người nhà em đi xe cầm giấy này bị xxx tuýt lại nhất định đòi phạt 500k và giam xe vì "giấy hẹn không có con dấu". Cuối cùng cãi không đuơc đành phải xin được phạt nhẹ 200k và nhận tờ giấy phạt nghi ngoằn nghoèo gì đấy không đọc đuợc. Thế mà đến 4g cầm giấy hẹn lại thì được bảo chưa có, hai ba hôm nữa trở lại. Liệu em có nguy cơ bị tuýt lại nữa không các bác?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113
:) Hẹn tiếp, thế sao bác không ịn con dấu vào đấy, làm xong khỏi lo bi tuýt, đở hao 500.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Em thì cứ biển số giả mà quất thôi, he he. Chạy được gần ngìn cây chờ biển số mà chằng có xxx nào ngó :D

Tập Lái
31/8/09
43
0
6
@phan tan- xxx đòi phạt 500k+giam xe nhưng người nhà em chỉ "nộp hữu nghị" 200k nên cũng may. Cái chỗ 282 NTL nó hẹn lại bằng mồm thôi, còn giấy hẹn thì in vi tính ký xoẹt một cái chứ có cái gì mà ịn. Em nghĩ cãi lý một hồi có thể mình cũng thắng nhưng quyền giam xe là của xxx, sau đó ai đúng ai sai thì có quan trọng gì nữa đâu. Bực mình thì cũng đã bực mình, thời gian thì cũng đã mất mà chưa kể xe có bị tiêu hao gì không :-(

@dtl1987 - Biển số em đã có và là biển số thật 100% do CSGT cấp, chỉ chờ lấy cái cavec mà thôi. Bác may và cũng liều lĩnh chứ em thì không dám gắn bảng số giả đâu ạ.

Hạng C
4/4/07
568
1
16
37
em nghĩ bác bị mấy chú xxx hù để kiếm chát thôi, bác đúng luật thì bác chả sợ gì. nếu mà xxx nói giấy hẹn này là giả thì bác cứ kêu xxx củng bác lên 282 làm rõ, người làm luật mà ko biết gì là thiệt gì là giả thì bị kỷ luật cũng ko nhẹ đâu bác, còn chuyện giam xe thì bác yên tâm, nếu bác vi phạm tội khác ngoài tội xử dụng giấy hẹn giả thì bác hãy sợ, còn nêu mà là tội sử dụng giấy giả thì bác đừng sợ. em mà như bác là em làm căng liền, em thì rất là ghét mấy chú xxx kiểu đó. bác cứ đi bình thờng, giờ bị nữa thì bác cứ làm căng cho em. cùng lắm gọi cho thanh tra giao thông ra, là mấy chú đó lo mà đi lẹ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/11/05
3.337
64
48
www.linhperfume.com
linhperfume.com
luckeluku nói:
em nghĩ bác bị mấy chú xxx hù để kiếm chát thôi, bác đúng luật thì bác chả sợ gì. nếu mà xxx nói giấy hẹn này là giả thì bác cứ kêu xxx củng bác lên 282 làm rõ, người làm luật mà ko biết gì là thiệt gì là giả thì bị kỷ luật cũng ko nhẹ đâu bác, còn chuyện giam xe thì bác yên tâm, nếu bác vi phạm tội khác ngoài tội xử dụng giấy hẹn giả thì bác hãy sợ, còn nêu mà là tội sử dụng giấy giả thì bác đừng sợ. em mà như bác là em làm căng liền, em thì rất là ghét mấy chú xxx kiểu đó. bác cứ đi bình thờng, giờ bị nữa thì bác cứ làm căng cho em. cùng lắm gọi cho thanh tra giao thông ra, là mấy chú đó lo mà đi lẹ.

Hihihi, ko cãi được đâu bác ơi, xxx sẽ ko cùng bác lên 282 đâu mà sẽ dong xe bác về đồn, rùi khi đủ giấy tờ mới trả ra bác ah. Rắc rối phết.

Tập Lái
31/8/09
43
0
6
@lukeluku - Ý em nói trên giống ý bác Linhperfume đấy. Đem xe về đồn (xxx có quyền làm việc này với lý do nghi ngờ) rồi phân xử mình đúng nó sai thì chả vì vậy mà nó đền bù cho mình 500k + phụ phí làm mất thời gian và bực mình mình nữa.

Hạng C
4/4/07
568
1
16
37
nếu vậy thì em cũng pó tay với mấy chú xxx, vì em thấy lần nào vào em cũng cải cho đã hết, mà ko thấy bị gì nên em mới nói vậy. hihihi... vậy thì chúc bác sớm có cavet để khỏi bị mấy chú đó làm phiền.