Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
daoctruc nói:
phucminh nói:
Theo Khoản 3, Khoản 4 Điều 24, Mục 4 của Nghị định 146/2007/NĐ-CP ngày 14/09/2007 của Chính phủ quy định các loại giấy tờ phải mang theo sau đây (bản chính), nếu không có sẽ bị phạt:
1. Giấy đăng ký xe >> phạt từ 100k đến 200k.
2. Giấy chứng nhận đăng kiểm + tem đăng kiểm >> phạt từ 100k đến 200k.
3. Giấy chứng bảo hiểm tai nạn dân sự bắt buộc>> phạt từ 300k đến 500k.
4. Giấy phép lái xe của lái xe >> phạt từ 100k đến 200k.

Xin lỗi các bác, Em đã bổ sung.

Bác cho E hỏi, đang bị tạm giữ gấy ĐK xe để chờ đóng phạt , giờ nếu chạy gặp xxx kiểm tra lần nữa , ko có giấy ĐK xe mà có BB ,vậy xxx có phạt lý do thiếu giấy ĐK xe ko vậy Bác .....

Phạt đó bác, chỉ có điều nếu nhẹ nhàng kể khổ thì có thể xxx nhận $ cho qua và nhắc nhở lần sau :)

Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
về vấn đề này em xin có ý kiến như sau:nếu như bác cầm giấy hẹn(thậm chí là ko mang theo hoặc giấy giả) khi lưu thông trên đường chẳng xxx nào biết đc mà bắt bác đâu ạ,cơ bản mình chạy đúng luật thì ko ai bắt mình lại hỏi xem mình là giấy hẹn hay cavet nha bác,em chạy đúng mà ai ra bắt em thì xin lỗi nha em ko bao giờ dừng lại đâu nha cho chạy theo luôn(cái này em đã từng làm 1 lần từ Đại thế giới quận 5 về đến nhà Chợ Lớn Q6 luôn cuối cùng ko làm j đc em mặc dù đã mời lịch sự em về đội 81 NQ)bản thân em chạy xe toàn mang theo cavet photo ko ai chứng hết mà biết bao lần bị xxx hỏi thăm nào là vượt phải,bắn tốc độ mà ko ai thắc mắc cái cavet em hết,cho nên chị bác chủ thớt chắc là chạy sai j đó mới bị tuýt còi thôi chứ ko ai rảng mà chạy ra bắt xe du lịch hỏi thăm giấy tờ đâu nha!thân chào

Hạng B2
22/12/06
211
0
16
X`iGi`n
One__More nói:
về vấn đề này em xin có ý kiến như sau:nếu như bác cầm giấy hẹn(thậm chí là ko mang theo hoặc giấy giả) khi lưu thông trên đường chẳng xxx nào biết đc mà bắt bác đâu ạ,cơ bản mình chạy đúng luật thì ko ai bắt mình lại hỏi xem mình là giấy hẹn hay cavet nha bác,em chạy đúng mà ai ra bắt em thì xin lỗi nha em ko bao giờ dừng lại đâu nha cho chạy theo luôn(cái này em đã từng làm 1 lần từ Đại thế giới quận 5 về đến nhà Chợ Lớn Q6 luôn cuối cùng ko làm j đc em mặc dù đã mời lịch sự em về đội 81 NQ)bản thân em chạy xe toàn mang theo cavet photo ko ai chứng hết mà biết bao lần bị xxx hỏi thăm nào là vượt phải,bắn tốc độ mà ko ai thắc mắc cái cavet em hết,cho nên chị bác chủ thớt chắc là chạy sai j đó mới bị tuýt còi thôi chứ ko ai rảng mà chạy ra bắt xe du lịch hỏi thăm giấy tờ đâu nha!thân chào

ak ak bac chủ thớt bị tội gì mà hơn đc 2 tội này của bác nửa không??

Tập Lái
31/8/09
43
0
6
Bác à. Không phải cá nhân em chạy mà là người nhà. Theo kể lại thì nó tuýt lại hỏi cho xem giấy tờ ngay chứ thậm chí không đả động gì bằng lái. Có thể nó thấy số xe thì biết mới đăng ký tức thì nên bày trò bắt nạt chăng.

Nhân tiện bác One_More đề cập việc cầm cavet bản photo em cũng muốn hỏi là vậy có OK không. Gia đình em định thuê tài xế cho tiện việc đưa đó trẻ con nhưng không tiện giao cả giấy tờ xe bản chính.