Hạng B2
9/10/09
147
154
43
bình luận xàm, biết gì về thuế ko? giá hiện tại đối với con này ở vn đã mềm lắm rồi, con này cũng cùng phân khúc với CRV thôi, 1 thương hiệu đáng tin cậy của Nhật thôi, mới chuyển qua lắp ráp Thái nên người tiêu dùng chưa biết đến nhiều do lúc trước nhập Nhật giá cao, ko thấy con RAV4 cũng tầm giá này nhập về VN giá hơn 2,6 tỏi sao ? fanboy nào đội lên đầu, có trách là trách mấy ông làm luật thuế cao để bảo vệ ngành sx ô tô trong nước ( gần mấy chục năm vẫn dậm chân tại chổ)
View attachment 2299272
bình luận xàm, biết gì về thuế ko? giá hiện tại đối với con này ở vn đã mềm lắm rồi, con này cũng cùng phân khúc với CRV thôi, 1 thương hiệu đáng tin cậy của Nhật thôi, mới chuyển qua lắp ráp Thái nên người tiêu dùng chưa biết đến nhiều do lúc trước nhập Nhật giá cao, ko thấy con RAV4 cũng tầm giá này nhập về VN giá hơn 2,6 tỏi sao ? fanboy nào đội lên đầu, có trách là trách mấy ông làm luật thuế cao để bảo vệ ngành sx ô tô trong nước ( gần mấy chục năm vẫn dậm chân tại chổ)
View attachment 2299272
Đúng fanboy kêu người ta xàm mà em thấy bác mới xàm. Có ai bảo thuế nó ko cao đâu, vấn đề xe bình dân mà đi promote xe sang định giá cũng cao hơn crv 200-300 đợt này mới giảm giá đây thôi.

em cũng thích forester nhé nhưng so giá trị em thấy ko đáng, bằng này tiền em mua raptor hehe

Hạng D
25/3/16
1.052
1.022
113
Đúng fanboy kêu người ta xàm mà em thấy bác mới xàm. Có ai bảo thuế nó ko cao đâu, vấn đề xe bình dân mà đi promote xe sang định giá cũng cao hơn crv 200-300 đợt này mới giảm giá đây thôi.

em cũng thích forester nhé nhưng so giá trị em thấy ko đáng, bằng này tiền em mua raptor hehe
Mỗi người một ý thích. Đang nói xe Crossover/SUV bạn lại nói mua bán tải !

Hạng D
12/4/19
1.685
3.340
118
39
Xe bình dân tương tự như CRV nhưng về VN bốc phét là xe cao cấp, là Porsche châu Á :D làm như nó với Porsche chung mâm :D đến lúc méo bán được mới dần dần đưa về giá trị thật (nhưng vẫn cao hơn CRV). Đem khoe khoang mấy cái vận hành này nọ (nhưng lại dùng động cơ 2.0 + hộp số CVT :D). Trước cùng tiền dân người ta mua moẹ Lux SA đi cho sướng, mỗi mấy bố Nhật nùn lúc nào cũng tưởng dân VN nu :D

• Like
Reactions: The Best
Hạng C
2/6/16
825
838
93
38
Cái xe giá bình dân bên Mỹ, phân khúc bình dân, về VN thì thành giá xe sang, các fanboy đội lên đầu, lúc nào cũng đẳng cấp hơn mấy hãng khác, mà mỗi năm thì bán dc vài xe. Thật nực cười
Bác đang nói mấy con RAV4 nhập về bán 2-3 tỷ à!!!???

• Haha
Reactions: K@nny
Hạng B1
25/8/20
73
36
18
Bác đang nói mấy con RAV4 nhập về bán 2-3 tỷ à!!!???
Sao hả fanboy Subaru, lấy 1 chiếc xe nhập tư nhân ko qua chính hãng về để bào chữa cho siêu xe Subaru hả. kakaka

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
697
6.024
93
43
ối, sao con này còn rẻ hơn Toy Cross, mà còn được trang bị nhiều thế :D

Hạng C
2/6/16
825
838
93
38
Sao hả fanboy Subaru, lấy 1 chiếc xe nhập tư nhân ko qua chính hãng về để bào chữa cho siêu xe Subaru hả. kakaka
Thế bác tìm con bình dân nào nhập Mỹ chính hãng về Vn ko bán với giá xe sang xem!

Hạng B1
25/8/20
73
36
18
Thế bác tìm con bình dân nào nhập Mỹ chính hãng về Vn ko bán với giá xe sang xem!
Chuyện xe Mỹ nhập về bán giá cao ai cũng biết cả. Người ta chỉ cười fanboy đội Subaru lên đầu, thần thánh cái xe, tự định nghĩa cho mình xe sang thôi.

• Like
Reactions: patrick835
Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Chuyện xe Mỹ nhập về bán giá cao ai cũng biết cả. Người ta chỉ cười fanboy đội Subaru lên đầu, thần thánh cái xe, tự định nghĩa cho mình xe sang thôi.
chuẩn bác ạ, cũng giống ông wolkswagen hay tự bảo mình tiệm cận xe sang í. em thích cả subaru và cả wolks, nhưng cái mindset này ko ổn, về làm giá dữ quá ko chơi nổi

• Like
Reactions: The Best
Hạng C
2/6/16
825
838
93
38
Ở đâu bác chỉ em xem!