Hạng D
16/7/19
1.125
3.505
116
Ít bữa về VN chạy đại lý lại đc nghe phán giá đấy qua bển mà mua... :))

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
Thằng này đi lên từ khung gầm bán tải Tundra. Land thì thiết kế riêng. Nên Land đắt hơn. Kiểu như Fortuner vs Prado vậy

Bên Mỹ, với chính sách phi Thuế hoàn toàn, giúp hàng hóa tiêu dùng tại Mỹ rất rẻ,

và Chính phủ Mỹ chi Ngân sách bình quân trong 3 ngày tuy mới chỉ bằng Tổng thu Ngân sách của Việt Nam trong 12 tháng,

nhưng đã tạo ra khả năng tiêu thụ hàng hoá các loại (xe hơi, hàng tiêu dùng) tại Mỹ rất lớn, gần như cao nhất Thế giới

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Nếu mà đúng là bán đc, thì là mấy con VF điện đấy, công bố giá Vn thấp hơn châu Âu rồi.
Vì nó sx trong nước ko có thuế nhập khẩu, mà xe điện thì tuột quần thuế tiêu thụ đặc biệt rồi tước bạ, nên gần như là sát giá sx rồi.
Dạ thưa ...bác xem lại đi nha ... Nội xe là EU...VF không có cửa vào đâu, và điện thì cũng thằng EU, nhất là thằng Pháp mắc dịch ... xe mới cũng chưa chắc vào Paris đâu .. chưa nói đến Đức, còn mắc ...:):):):)
Em choáng với xe hiện giờ ... gùi ... Mua 3 năm sau (2025) không cho vào thành phố là húp cháo ...ruà
Bác có thể cho em biết ở EU thì VF vào được bao nhiêu phần trăm ....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Đề nghị mod ko so sánh xe và giá tiền ở xứ thiên đường với xứ tư bản giãy chết nữa, đọc xong thấy nó tủi thân gì đâu.
Chả có gì là tủi thân hết... Tui ở Mỹ mới tủi thân!
Tuy so giá thấy có 1t3 ở Mỹ nhưng 1t3 VND ở Mỹ nó lớn chứ ko nhỏ trong khi 1t3 ở VN thì nó nhẹ gì đâu... Dân VN vẫn giàu hơn Mỹ nhé

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Xe to thế nhỉ, xe này chắc phải cỡ Land Cruiser.
LC thì cỡ 4runner gì đó thôi, con này top full size. Nó ra đời để đú theo chuẩn Mỹ ( như pickup có thằng Tundra)... To, hầm hố, cứng khừ, chơi chung mâm với bọn Yukon, Tahoe....
Ở đây thấy nó cũng ít chạy!

• Like
Reactions: Perenco