Hạng D
24/4/17
1.916
1.546
138
34
Chuyện đông dân thì ko liên quan gì đến xe rẻ hay đắt cả đồng bào ạ!
Thuế ôtô từ đông nam á đã bằng 0 từ rất lâu rồi. Inđô hiện nay đã đứng 01 ĐNA về nền KT và cá mập hiện tại đều tập trung về đây và luôn chọn Inđô khi so sánh với Tây Phi...
Khi nhân công giá rẻ ko còn là 1 lợi thế và người anh Bắc Lào đang bị quây tứ phía thì né thằng em dặt dẹo của nó ra là hợp lý vì biết đâu nó chỉ làm mỗi nhiệm vụ đóng mạc và vỏ thùng cho thằng anh để xuất đi TG (nhìn CN về quê và tình hình ế ẩm, tối tăm như hiện nay thì rõ nhé)
Thuế phí nhiều và thất thoát ngân sách vô địch, tiền ko tên rất nhiều nên ngu gì bán giá rẻ.
Rất lạ là một đất nước 100tr người, ds trẻ, chịu chi và thị trường 500k xe và tăng trưởng 2 còn số nhưng k có dòng xe chủ lực, xe, xăng dầu vẫn là mặt hàng xa xỉ...?
Quy hoạch tầm nhìn thì theo nhiệm kỳ nên méo ai dám có kế hoạch đầu tư lâu dài?
Các mài cứ nhìn cái xe điện TQ, ở nước nó bán hơn 150tr, về Tây Phi bán 250tr? Bán xe mà lời 30% thì ngu gì ko nhập về bán? Đầu tư làm cho mệt, lại như anh tao bị Hải lơ quay xe...
Đấy là tao nói chuyện ở xứ Tây Phi chứ ở mình thì mọi thứ vẫn ổn...Hiện tại chỉ hơi khó khăn tí thôi, các mài cố chịu vài năm nữa nhé. Mọi thứ có người lo rồi!
Lại bố đời biết bố m là ai ko hả.... dân số đông hay ko tại sao lại ko lqan đến xe, đến kte
Xứ lào , cam ít hơn đó
Các mài còn ní nuận gì nữa
Thôi cụ.... nuôi 1 đứa với 10
Đứa con như nhau ak...

• Like
Reactions: ali333
Hạng C
20/4/18
969
1.792
108
48
Bình Dương
Lại bố đời biết bố m là ai ko hả.... dân số đông hay ko tại sao lại ko lqan đến xe, đến kte
Xứ lào , cam ít hơn đó
Các mài còn ní nuận gì nữa
Thôi cụ.... nuôi 1 đứa với 10
Đứa con như nhau ak...
Cái mài với tao và đám trong nài đang nuôi NN đấy...? Càng đông những thằng như mềnh thì tiền thu càng nhiều. Sáng đi toa lét giật nước là trả tiền thuế rồi! Làm gì có gì miễn phí ở xứ Tây Phi nài mà nuôi với ko nuôi...?
Nếu vậy bọn Ấn với Bọn Bắc Lào nó ntn và bọn Singapore nó ntn?
Nói chuyện vậy thì chịu rồi...!

Hạng D
24/4/17
1.916
1.546
138
34
Cái mài với tao và đám trong nài đang nuôi NN đấy...? Càng đông những thằng như mềnh thì tiền thu càng nhiều. Sáng đi toa lét giật nước là trả tiền thuế rồi! Làm gì có gì miễn phí ở xứ Tây Phi nài mà nuôi với ko nuôi...?
Nếu vậy bọn Ấn với Bọn Bắc Lào nó ntn và bọn Singapore nó ntn?
Nói chuyện vậy thì chịu rồi...!
Biết vậy thì đừng nôi niểu bố nời tụi nó vào... thở cũng nuôi bon atph đó mà

Hạng D
8/1/19
1.591
2.228
121
Cái hốc lốp bé tí, lắp 17inch vào chưa chắc đẹp đâu bác. Mà làm lốp mỏng hay bản rộng thì nó lại ồn thêm ...
Em thấy như hiện tại là ổn rồi, quan trọng là cập nhật giá bán niêm yết đi chứ đừng có nói giá 1 đường xong khuyến mãi 1 mớ vậy, không ăn thua. Nôi thất cũng nên thay đổi chút ít vì hơn 3 năm rồi. Cái phần giả gỗ hay giả carbon gì đó thì bỏ đi, thà để nhựa mềm hoặc giả da nhìn nó còn sang hơn ba cái gỗ mà không ra gỗ đó. Ertiga xài nội thất chủ đạo màu đen hoặc xám, XL7 xài màu be hoặc kem. Không nên bỏ hẳn XL7 chạy xăng để thay bằng hybrid mà chỉ nên thêm 1 phiên bản cao cấp, trang bị hybrid và 6 túi khí để cạnh tranh với Veloz Cross hoặc Stargazer.
ồn hơn là chắc chắn , còn chưa chắc đẹp hơn thì bác sai lầm !
Suzuki XL7 Hybrid 2023 ra mắt tại Indonesia với giá từ 447 triệu đồng, sẽ sớm về Việt Nam

Suzuki XL7 Hybrid 2023 ra mắt tại Indonesia với giá từ 447 triệu đồng, sẽ sớm về Việt Nam

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
22/10/21
273
295
63
44
Sao indo đông dân hơn gấp 2 lần hơn mà sao giá xe rẻ nhỉ
Vna ko biết bán gấp đôi vì lý do gì nhỉ
Tụi nó pp và thu th ăn cc gì ghê vậy.... ăn bất chấp
Nhờ số lượng chứ nhờ gì.
VN ế chỏng ế trơ --> giá cao bù chi phí.
Indo hotgirl --> giá vừa phải vẫn đủ chi phí.

• Haha
Reactions: kdldt
Tập Lái
13/3/14
12
6
3
49
Hybrid nó chỉ phát huy tác dụng trong nội thành thôi . Nhưng với cái giá đó có cái xe êm không thua gì xe mẹc . Ít hao xăng thì còn muốn gì nữa .

• Like
Reactions: ali333
Hạng D
22/1/19
4.100
6.822
113
Hybrid nó chỉ phát huy tác dụng trong nội thành thôi . Nhưng với cái giá đó có cái xe êm không thua gì xe mẹc . Ít hao xăng thì còn muốn gì nữa .
Hybrid này là động cơ điện hỗ trợ momen xoắn khi cần gia tốc thôi bác. Chứ không phải kiểu chạy bằng động cơ điện, xong máy xăng nó sạc cục pin đâu mà êm như Merc được.
Trước giờ ít ai chê chất lượng xe suzuki. Vấn đề của họ là chính sách bán hàng và hậu mãi thôi.

• Like
Reactions: dinhngo and Huboss
Hạng B2
9/9/16
338
363
63
38
Hybrid này là động cơ điện hỗ trợ momen xoắn khi cần gia tốc thôi bác. Chứ không phải kiểu chạy bằng động cơ điện, xong máy xăng nó sạc cục pin đâu mà êm như Merc được.
Trước giờ ít ai chê chất lượng xe suzuki. Vấn đề của họ là chính sách bán hàng và hậu mãi thôi.
E đang cưỡi con Swift già, nói chung mọi thứ ổn về chất lượng, nhưng nội ngoại thất đơn điệu, nhìn chán, hậu mãi theo em cũng ổn (em thường làm ở Sài Gòn Ngôi Sao Quốc Lộ 13), tuy nhiên phụ tùng có vẻ đắt hơn các hãng phổ thông khác một chút hay sao á, tai e cũng chưa thay thế gì lớn nên ko để ý lắm.