Tập Lái
29/6/22
6
3
3
42
Thấy Vitara/Terios lanh quanh 150tr hợp lý, ngon hơn thì góp xe hạng A mới cũng nhẹ nhàng hơn thay vì xe củ sửa vặt vô bổ ấy để nạp vào tiền góp hay hơn á
Mấy con Vitara giá loanh quanh 150tr có hay hỏng vặt nằm đường không bác? Em tính mua khoảng giá đó rồi cần thì bỏ thêm 2-30 tr sửa lại không biết ổn không

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Mấy con Vitara giá loanh quanh 150tr có hay hỏng vặt nằm đường không bác? Em tính mua khoảng giá đó rồi cần thì bỏ thêm 2-30 tr sửa lại không biết ổn không
Tuỳ tình trạng xe lúc b mua thôi, nói chung chúng nó cũng cơ bản chả có gì nhiều đâu! Tài chính bạn 2-30tr nữa thì quá thoải mái

• Like
Reactions: Fx125
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Quang trọng nhất là bạn có thích tìm hiểu và dọc phá hay không ? nếu có thì cũng dể dàng khi mua xe rẽ ..nhưng có chất lượng
Trừ hao lúc đầu là những gì phải kiểm tra và thay
Em cũng dân đi xe cũ lúc còn SV, điều đầu tiên khi mua về là thay hết bộ dây cam ...vì có thể banh cái máy lúc nào không hay ... còn mấy cái khác tính sau ...

• Like
Reactions: Fx125 and PMH82
Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Quang trọng nhất là bạn có thích tìm hiểu và dọc phá hay không ? nếu có thì cũng dể dàng khi mua xe rẽ ..nhưng có chất lượng
Trừ hao lúc đầu là những gì phải kiểm tra và thay
Em cũng dân đi xe cũ lúc còn SV, điều đầu tiên khi mua về là thay hết bộ dây cam ...vì có thể banh cái máy lúc nào không hay ... còn mấy cái khác tính sau ...
Xưa em trải qua vài con xe tải, xe con củ cũng tự mua đồ thay thế sửa vặt, học lóm gara cũng có, thay lọc, nhớt, accqui, lốp xe đủ kiểu.. giờ tay nghề học cũng chút chút tự xử luôn! Căng quá thì gara thui :D
Nhiều anh giờ này lủng lốp còn ngồi chờ dịch vụ

• Like
Reactions: Fx125 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Xưa em trải qua vài con xe tải, xe con củ cũng tự mua đồ thay thế sửa vặt, học lóm gara cũng có, thay lọc, nhớt, accqui, lốp xe đủ kiểu.. giờ tay nghề học cũng chút chút tự xử luôn! Căng quá thì gara thui :D
Nhiều anh giờ này lủng lốp còn ngồi chờ dịch vụ
Điều khó nhất không phải là mua đồ, mà là biết bệnh, và ....phải có những bộ đồ nghề tương ứng để làm.
Bên em nhờ giá ...thợ quá cao, nhưng đồ lại thấp ..cho nên em mua đồ nghề, máy móc khá nhiều. còn tự xử thì vào 4rum mà hỏi chúng nó.
Ngay cả nó có bán các sách về xe, từng con ốc từng bộ phận, cách tháo, cách ráp, dùng dụng cụ gì

Tài chính 150 triệu có mua được Kia Morning 2014 không ạ?

Hiện tại nó có thể cho mình down về (PDF) trả tiền trên mạng luôn.
Với điều kiện là xe phải >3 năm tuổi so với đời sản xuất ...

Do đó các bạn nào có năng khiếu, chuyên môn, hay thích dọc phá đều có thể làm được cả ...
Em thì bây giờ hết chơi xe cũ, hiện qua check ODB tìm vấn đề của xe ....vui hơn :):):)

Nói giá thì cũng khá đắt cho 1 cuốn sách, nhưng ....đối với 1 chiếc xe thì quá rẽ ...nếu thật sự muốn học. (cở 50$/cuốn/loại xe)

• Like
Reactions: Fx125 and PMH82
Hạng C
4/12/14
842
8.133
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chả có gì để hư. Xe cũ ngại mỗi quá nhiệt lúp bê. Còn lại đều có thể lướt đc. A mua về đập 30tr làm cho thiệt ngon dàn nước rồi thì vi vu ko lo nằm đường. Các món còn lại (xăng, gió, đồng, nhún, v.v...) từ từ làm sau vẫn đc.

• Like
Reactions: Fx125
Tập Lái
22/10/21
28
7
3
25
Giá xe Kia Morning hiện có mức nằm trong khoảng từ 359-439 triệu đồng, trực tiếp cạnh tranh với các đối thủ trong phân khúc như Vinfast Fadil, Hyundai Grand i10, Toyota Wigo, Honda Brio.

Tập Lái
22/10/21
28
7
3
25
Giá xe Kia Morning hiện có mức nằm trong khoảng từ 359-439 triệu đồng, trực tiếp cạnh tranh với các đối thủ trong phân khúc như Vinfast Fadil, Hyundai Grand i10, Toyota Wigo, Honda Brio.