Hạng D
26/9/09
1.940
5.979
113
đừng nghĩ đơn giản góp không nổi thì bán xe trả lại ngân hàng nhen anh, tên tuổi bị bên tín dụng blacklist là xong phim à
mac dù em chưa vay
nhưng em trước giờ em nghĩ đơn giản vậy thật
mong A khai sáng thêm sao bị đưa vào blacklist vậy :D

Hạng D
26/9/09
1.940
5.979
113
Thôi, túm lại thì: ít $ thì phải bỏ thời gian, thế thôi.

Các xe đã qua tay em:

- Ford mondeo 2007, mua 2021 200tr, đến giờ ngon choét không lỗi lầm. Camry cùng đời thua nó mà giá mắc hơn nhiều.
View attachment 2732750

- Nissan bluebirth 1986 mua 2016 35tr, bán 2021 cho 1 bác cực yêu xe. Tổng 5 năm chạy em bỏ cho nó chưa tới 10tr. Vios,i10, morning không có cửa.
View attachment 2732752
- Matiz 2003, mua 2018 70tr, chạy phà phà 2 năm chỉ đổ xăng nhớt, máy lạnh teo trym. Em thay luôn dàn gầm cho êm hơn, rẻ bèo nhèo
View attachment 2732753

Còn vài chiếc nữa, nhưng em kể sơ vậy thôi. Có thời điểm em ôm tận 3 chiếc xe cũ mà còn chưa ngán đây.

Túm cái váy lại là bác chủ cứ mạnh dạn chơi xe cũ. Nếu ngại quá thì cứ i10, morning tầm 2015 là được. Tầm đó xe cũng còn quá ổn. Còn lại đầu tư cho bà cả học lái xe, dợt xe MT quen rồi từ từ đổi xe AT, sau đó lên hạng xe.

Đời còn dài, còn nhiều mối lo, cần gì phải đú xe đời cao cho mệt.

Dẹp tính sĩ và chịu lăn xả thì nhiều lựa chọn lắm.
em hóng tài chính 300tr
4 chỗ gầm cao thoáng
lợi xăng
vì đi xem đất tỉnh thường xuyên
Ford eco sport ổn ko mấy A

Hạng B2
25/6/21
172
244
43
mua xe cũ thì xác định vô thêm 50~100 củ để thay đồ lại cho ngon, chi phí phát sinh khi dùng sẽ cao hơn xe mới do xe cũ sẽ hao xăng hơn, dễ hỏng lặt vặt hơn. Với kn dùng qua xe cũ, nói thiệt e sẽ vay mượn sao đó để mua hẳn xe mới, cho dù xe hạng A cũng được, đổi lại dc sự an tâm, chi phí mấy năm đầu thấp

• Like
Reactions: chinhanvo
Tập Lái
21/6/22
5
2
3
36
mua xe cũ thì xác định vô thêm 50~100 củ để thay đồ lại cho ngon, chi phí phát sinh khi dùng sẽ cao hơn xe mới do xe cũ sẽ hao xăng hơn, dễ hỏng lặt vặt hơn. Với kn dùng qua xe cũ, nói thiệt e sẽ vay mượn sao đó để mua hẳn xe mới, cho dù xe hạng A cũng được, đổi lại dc sự an tâm, chi phí mấy năm đầu thấp
mua xe lướt của toyota sure được ko bác, thấy mấy con wigo odo 3v - 9v mà bán khoảng 300-310 tr bản MT. bác rõ nói giúp em với, có test 176 hạn mục và bảo hành 1 năm cho mình luôn

Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
vâng
thế con morning, wigo nó đẹp chỗ nào bác chỉ em phát
xin lỗi bác chứ e đi từ con cùi pắp xì pak lên nên nhiều e ko rành chứ tầm tiền bác chủ thớt là tầm tiền e cách đây 3 năm nhóe
trước đấy e cũng lái 3 năm các thể loại từ 4 -7 chỗ rồi nhóe
bớt khệnh
Em thấy ở VN Morning thì OK, vì cao tốc nhấn hết ga 110 ... xe máy V6 turbo ...10L cũng vậy 110 mà thôi,
Nhưng khi về EU thì em đi xe Đức ...:):)
Do đó đẹp hay không là do mình, mình dùng xe đó làm gì ...chứ em ở EU chưa chắc ...có tiền đụng Toy ..vì không thể :):) khi ở EU
Do đó bác đừng chê xe nầy xe nọ, ... Em sợ là lúc em lấy bằng không biết bác sinh chưa ..đừng bao gìờ chê xe cùi bắp nhá với tỉ giá VNĐ giá gấp 3

Chưa nói em đi xe cùi Đức ..mà VN chẵng dám nhập, và có nhập thì đời 2022 mà model 2012 ... từ Thái, Ấn ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/4/10
1.344
4.670
113
Em thấy ở VN Morning thì OK, vì cao tốc nhấn hết ga 110 ... xe máy V6 turbo ...10L cũng vậy 110 mà thôi,
Nhưng khi về EU thì em đi xe Đức ...:):)
Do đó đẹp hay không là do mình, mình dùng xe đó làm gì ...chứ em ở EU chưa chắc ...có tiền đụng Toy ..vì không thể :):) khi ở EU
Do đó bác đừng chê xe nầy xe nọ, ... Em sợ là lúc em lấy bằng không biết bác sinh chưa ..đừng bao gìờ chê xe cùi bắp nhá với tỉ giá VNĐ giá gấp 3

Chưa nói em đi xe cùi Đức ..mà VN chẵng dám nhập, và có nhập thì đời 2022 mà model 2012 ... từ Thái, Ấn ...
ông quote nhầm bài ông ơi
tôi có chửi chê ông đâu
tôi chỉ thấy hình ảnh của mình 3 4 năm trước trong bài ông chủ thớt thôi.
nên đưa lời khuyên như thế.
còn tiền trong túi ai người nấy dùng thôi

Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
ông quote nhầm bài ông ơi
tôi có chửi chê ông đâu
tôi chỉ thấy hình ảnh của mình 3 4 năm trước trong bài ông chủ thớt thôi.
nên đưa lời khuyên như thế.
còn tiền trong túi ai người nấy dùng thôi
Thì bài của bác trong đó có " con morning, wigo nó đẹp chỗ nào bác chỉ em phát" .

Và tôi cũng đâu có viết là bác chê hay chưởi tôi đâu , bốc lửa bỏ tay người .. kiểu nầy tôi rất quen
...

Hạng D
10/4/10
1.344
4.670
113
ko biết ông nhiêu tuổi, chắc cũng lớn nhưng xin lỗi, còm anh xàm và vô duyên bỏ mẹ