Hạng C
26/9/18
850
1.418
93
Mitsubishi có máy lạnh là nhà làm được. Nên về lạnh thì nó hơi bị đỉnh nha. Mát lắm.
ăn tiền chổ này nè anh, người ngồi sau lên xe thấy mát lạnh, làm lạnh nhanh nữa chứ, khen quá trời quá đất. Làm mình cũng mát ruột theo. Theo em cảm nhận, về máy lạnh thì Mit và Toy làm rất tốt.

Hạng B2
25/5/17
403
160
58
43
Mình có model xe ZS cùng phân khúc, xe nhập Thái nguyên chiếc - giá rất là ok mà full option luôn đó bạn. Xem nghía thử model của xe MG này nha

Attachments

Hạng C
26/9/18
850
1.418
93
đang phân vân lắm b ạ, trên 700tr là e lấy xfc rồi, tài chính 650 e chỉ lấy bản thấp mà bản thấp xfc nó chán bác ạ, được cái thương hiệu nhật vs điều hoà ngon hơn
hình như đại lý đang khuyễn mãi nữa đó, lăn bánh dưới 700trieu ở tỉnh.

Tập Lái
14/5/24
4
4
3
34
Em
hình như đại lý đang khuyễn mãi nữa đó, lăn bánh dưới 700trieu ở tỉnh.
e lấy bản thấp lb có 650 thôi ạ, sao nói về 1 con xe nhiều bác cứ mặc định là bản full thế nhỉ ?

Hạng C
26/9/18
850
1.418
93
Em

e lấy bản thấp lb có 650 thôi ạ, sao nói về 1 con xe nhiều bác cứ mặc định là bản full thế nhỉ ?
hahaha, người ta nói thế thôi, chứ người ta có ấy đâu.Tiền của mình đến đó thì lấy đến bản GLX được rồi, bản này vẫn có vào cua AYC, còn lại thì máy lạnh teo ku. Về dư dả thêm thì đi bọc lại cái ghế da, tầm 10 củ. Nó thua bản Exceed ở cái mâm 17" (so với 18" của các bản còn lại) và cái điều hòa tự động thôi. Lăn bánh dưới 700trieu

Hạng B2
31/12/17
153
186
44
36
Tp.HCM
e đi xem 2 xe thì bản base creta có vẻ oke hơn các bác ạ ( ghế da, màn hình, đề nổ từ xa nó ăn điểm trong mắt e ), nhưng còn ngại thương hiệu hàn đi vài năm nhanh tã, với t7 creta đc giảm 30tr nữa nên mới khó chọn
xe e tính đi 5 7 năm rồi sau cũng đổi sang xe điện thôi ạ
Mình cũng đang đi Hyundai Kona, mua từ 2020, máy móc vẫn êm ái như mới tới giờ, công ty cũng toàn chạy Hyundai Santa Fe, 10 năm mới đổi nên mình không thấy nhanh tã như người ta đồn đâu bạn, gia đình chạy dưới 100k km thì Nhật hay Hyundai như nhau, còn Kia thì mình né do Thaco ráp.
Còn 2 lựa chọn của bạn thì mình thấy cả 2 đều ok, ít tiền thì Creta Base, dư dả thì Xforce cho sướng phần tiện nghi.
Nhưng chơi Xforce thì giờ mình lại thích Honda Hrv G. Ở phân khúc B thì ngon nhất vẫn Honda, đặc biệt là cảm giác lái.

Hạng C
31/5/07
902
7.000
93
Qua Bangkok, tìm xe hàn không thấy, lâu lắm mới thấy con Kia Carnival 7 chỗ.
toàn xe nhật, nhiều nhất là hon đá
trong khi đó ở vn , hòn đá bị chê ồn, chê hộp số đứt giây chun =))

Hạng C
20/4/08
722
111
43
cũng phân vân như bác, cũng tính lấy XF GLX mà ra nhìn option quá chán, giá cũng không phải rẻ so với option mang lại. Cuối cùng sau khi deal kịch liệt với đại lý thì em chốt lấy Yaris Cross bản xăng lăn bánh tỉnh 690 (Giấy tờ, Bảo hiểm,v.v.v.. tự xử hết). Cao hơn mức dự tính 40 củ nhưng được cái đáp ứng gần đủ yêu cầu của em (ghế da, chỉnh điện, Full ADAS, máy lạnh tự động, đèn fulled cả đèn gầm, máy lạnh bao lạnh, thương hiệu Toy thanh lý lại cũng dễ...), đỡ phải lăn lăn nâng cấp về sau (kinh nghiệm đổi 6 đời xe toàn mua bản thiếu của em).
Còn phân khúc này thì con nào cũng như nhau thôi. Ráp Indo và VN thì same same nhau, không đòi hỏi gì nhiều hơn được. Chủ yếu em thấy lấy con nào đi nhẹ đầu về sau thì lấy thôi.