Hạng C
22/2/10
653
405
63
Tiện tay mình liệt kê các em bán tải có giá lăn bánh rơi trúng số tiền của bác (giá chưa deal, chưa khuyến mãi), các em này đều đáp ứng tốt nhu cầu của bác, theo quan điểm cá nhân của bác thích chiếc nào thì chọn chiếc đó. Còn nếu bác không chọn được thì theo số đông Ford Ranger mà táng nhé

View attachment 2431729
Bảng của bác chắc lâu rồi, thông số sai bét

Hạng B2
2/9/19
297
204
43
50
Mình quan tâm nhất 2 con này Triton và Ranger. Bản AT 4x2, đầm chắc và rổ rá cũng vừa phải. Còn về thẩm mỹ thì các xe đều đẹp ngang nhau 9/10, Xe về nhà ai, dưới mắt người đó là đẹp nhất.

Hạng C
18/4/19
576
437
91
30
chở vợ con, đi phố nhiều thì triton, về ghế sau ngã được, có thổi gió cho hàng sau, bánh kính vòng quay nhỏ dễ luồn lách khi đi phố. Còn chở đồ nhiều thì hilux, dmax phong trào thì ranger, sang chảnh raptor

Hạng B2
10/12/12
470
388
63
Bến Tre
bán tải mà bác tính đâu ra thuế tận 10% lận vậy

Cuối năm 2015 em chọn mua bán tải Mazda BT-50 vì lúc đó thuế trước bạ xe bản tải chỉ có 2%. Tầm tiền đó đó thì lúc đó chỉ mua đc Vios, Ecosport.. tiện nghi và an toàn e thấy ko bằng. Gia đình đang đi xe máy lên bán tải thấy sướng liền, ai chê ồn, xóc, ghế sau đứng.. chứ nhà e thấy cũng ok. Từ lúc mua xe tới lúc bán gia đình em đi rất nhiều chuyến, xa nhất là 2 chuyến về quê ăn Tết. Em vừa bán xe tuần rồi xong, ko phải vì ko yêu bán tải. Nhưng mà nhu cầu cuộc sống giờ thay đổi, mấy đứa nhỏ tới tuổi đi học, bà xã cần xe để chở mấy đứa nhỏ đi học, nên ko thể gắn bó đc với bản tải nữa.
E cũng định lấy BT50 bản ATH, thấy bản này trang bị option cũng đủ, ngoại hình cũng khá ok! e ở tỉnh, ra biển luôn gần 680tr, nhưng e phân vân ko biết bác đi hàng ghế sau có say xe lắm ko?nhà e có 2 bé 3t 9t, e công chức nên chủ yếu đi làm, ít chở hàng...và nên lấy luôn hay đợi bản 2021
trên này chắc ít bác đi Bt50 nên ít thấy rewie...nhờ bác nhận xét giúp e

Hạng D
26/8/13
2.012
5.894
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
E cũng định lấy BT50 bản ATH, thấy bản này trang bị option cũng đủ, ngoại hình cũng khá ok! e ở tỉnh, ra biển luôn gần 680tr, nhưng e phân vân ko biết bác đi hàng ghế sau có say xe lắm ko?nhà e có 2 bé 3t 9t, e công chức nên chủ yếu đi làm, ít chở hàng...và nên lấy luôn hay đợi bản 2021
trên này chắc ít bác đi Bt50 nên ít thấy rewie...nhờ bác nhận xét giúp e

BT-50 AT 2.2 lúc trước mình mua là nó cùng tầm tiền với Ranger XLS nhưng option hơn hẳn (lúc đó XLS ko có cân bằng điện tử, cruise control...). Sau 6 năm thì XLS cũng ko thua kém gì, lại đc còn sử dụng động cơ 2.2 mới 160hp. BT-50 vẫn sử dụng động cơ cũ 148hp.

Về bảo dường thì mặc dù phụ tùng 2 xe là như nhau nhưng giá phụ tùng của Mazda lại mắc hơn bên Ford (lọc dầu, lọc nhớt, lọc gió....)

Hiện tại thế hệ mới thì bán tải Ford và Mazda sẽ ko còn sử dụng chung khung gầm nữa. Mazda sẽ chung với D-Max

• Like
Reactions: duongk20
Tập Lái
19/7/15
26
19
3
40
Ơ thế biệt danh Vua bán tải chỉ để gọi cho vui mồm hở các bác :) :)

Hạng C
16/6/15
663
2.760
93
đi gia đình và thích ổn định thì vote bác chủ đợi Dmax mới

Hạng C
24/11/18
527
468
63
HCM
Thực tế lun, xem từ tết, cuối cùng chốt quyết Hilux 2021 2.4 AT 1 cầu màu cam, lăn bánh full 729tr728, tặng thêm 1 mớ đồ, tầm 12 món hiện vật, còn lại là phiếu xăng phiếu giảm giá thay nhớt bông hoa các kiểu, tháng 4 nhận xe. Thấy có vẻ nó đáng tiền nhất. Tất nhiên mỗi người mỗi ý. Mình thì thích vì giá trị cốt lõi Toyota hehe
P/s: dự trù thêm tầm max 100tr lên đồ chơi và trang bị lại hệ thống treo cho êm ái là tuyệt vời :)

Lên Hilux từ Morning Si MT 45,000km

Attachments

• Like
Reactions: asap