Hạng B2
29/12/21
179
107
43
44
Có vẻ Creta cũng kg quá hot. Hôm nào qua chạy thử cái.
Creta dáng xe quá nhỏ nhưng giá bán thì quá cao ko hợp lý. Có nhiều sự lựa chọn khác với giá gần 700tr. Đây là đang nói bản Base chứ bản đặc biệt hoặc cao cấp 670tr với 730tr chưa lăn bánh thì thua.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: anhmafia
Hạng B2
14/7/22
221
184
43
Creta dáng xe quá nhỏ nhưng giá bán thì quá cao ko hợp lý. Có nhiều sự lựa chọn khác với giá gần 700tr. Đây là đang nói bản Base chứ bản đặc biệt hoặc cao cấp 670tr với 730tr chưa lăn bánh thì thua.
Creta thì không nhỏ đâu bác, ngồi rộng rãi thoải mái hơn mấy xe khác. Giá thì hơi cao, giảm 50tr thì chắc ok hơn.

Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
193
237
43
28
k biết bác có ý định mua xe cũ không, nếu có thì em thấy Toyota Cross 2021 cũ ok đó bác. em k phải sale toyota à nghen. hehe

Tập Lái
10/11/22
37
4
8
21
Xin chào các bác tài già, em là thành viên mới cũng là lái mới, em mới lấy bằng được vài tháng thôi.

Sau khi dùng đủ mọi biện pháp nghiệp vụ bao gồm dụ dỗ, năn nỉ, hăm dọa, tốn rất nhiều tinh và lực thì nóc nhà cũng đã đồng ý chi 800 triệu để mua xe. Nhu cầu của em thì đi làm, đi chơi vòng vòng SG, cuối tuần chở vợ con về quê khoảng 100km. Gia đình em chỉ có 4 người gồm 2 vợ chồng, 1 bé nhỏ và người giúp việc nên em dự định mua xe 5 chỗ cho tiện. Mỗi lần về quê thì em thấy xách đồ đạc lỉnh kỉnh nhiều nên 2 vợ chồng đồng ý là sẽ mua xe gầm cao.

Mấy bác tư vấn dùm em xe nào hợp lý ạ. Tiêu chí của em là chỗ ngồi rộng rãi, có thể chở được nhiều đồ.

View attachment 2749754*Ảnh minh họa
Em đọc bình luận thấy nhiều bác rcm con creta quá, em cũng lên otocomvn xem thử thì thấy đa dạng mẫu giá cũng mềm, nhiều con deal ngon nên share lên đây ae xem thử này.
Tài chính 800 triệu nên mua xe 5 chỗ nào với lái mới?