Hạng B1
25/11/20
57
1.366
83
Mình thấy làm sao để gởi đc vid trong cam hành trình tiện hơn, là dễ nhất. Thay vì tốn ngân sách khủng xây dựng hệ thống camera & phí bảo trì thì tận dụng cam hành trình của xe trên cao tốc, cả đống. Hôm Cn vừa rồi kẹt xe, cả 3 lần nhường xe cứu thương là 2 làn đi đúng nhường chứ cứu thương ko lách đc vào làn gần làn khẩn cấp. Vậy thì những người đi đúng dần sẽ có tâm lý tại sao mình phải bò đúng trong khi tụi md ngoài làn khẩn cấp phi ầm ầm.

Video trong camera hành trình xe cá nhân ko làm bằng chứng xử phạt được, nó kiện thì phiền lắm. Phải có công cụ được kiểm định và quản lý của CA.

Hạng B2
Mình cũng nghĩ như bác. Có điều mình có thể là người làm chứng, nên cũng ko lo vụ kiện ngược. Nếu muốn thì sẽ tìm cách làm đc.

Video trong camera hành trình xe cá nhân ko làm bằng chứng xử phạt được, nó kiện thì phiền lắm. Phải có công cụ được kiểm định và quản lý của CA.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.046
113
Kêu quá, gần đây CSGT đã tổ chức đón bắt xử phạt một loạt rồi mà !
Tuy nhiên, nếu ko làm liên tục thì như bắt cóc bỏ vào đĩa thôi. Bọn đầu bò này quen thói chạy ẩu rồi !!

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
6/8/19
4
4
3
Cái này là Trung Lương, nhưng cũng xin góp vui cùng các bác. Ý thức của các bác tài gần bằng = 0 nên nhìn nản hết sức
Tại sao các anh xxx mãi không phạt thẳng tay các tài xế vô ý thức trong cao tốc Long Thành - Dầu Giây?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
27/4/11
475
1.060
93
Tôi xin hỏi: khi bảo các bạn làm việc mà không có tiền thì các bạn có vui vẻ, có hào hứng không? Phạt nguội bằng camera là một hình thức như vậy, vì khi đó dòng tiền vào NH nhà nước và mấy anh CSGT có được thêm đồng nào đâu. Do đó ra hiện trường đứng một buổi kiếm vài triệu có thơm hơn không. Còn vấn đề tắc đường hay gì là chuyện của chúng bay - CSGT nói.:( Tôi nói ở đây là do chính sách quản lý, pháp luật của ta chưa nghiêm, chủ yếu là để phạt dân đen thôi. Chứ đưa chế tài như: đội CSGT A phụ trách tuyến đường X, nếu tuyến X để xẩy ra nhiều vi phạm GT thì đội CSGT A bị khiển trách, xử phạt ... -> Tôi cam đoan sẽ không có tình trạng này xẩy ra. Nhưng ở ta đang có tình trạng ông lớn bao ông vừa, ông vừa bao ông nhỏ ... nên vấn nạn này đang là bài ca muôn năm o_O

Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Mình thấy lạ là kể cả đường thoáng, xe thưa mà vẫn có mấy xe đầu bò chạy băng băng trong làn khẩn cấp ???? Không thể hiểu nổi chúng nghĩ gì ?? :(
Nó thể hiện nó gan hơn anh em mình đó Bác.