Hạng B1
26/9/13
95
74
28
Gần đây thấy trên mạng có rất nhiều vụ tai nạn lật xe/mất lái và không biết có phải ngẫu nhiên hay không mà phần nhiều ghi nhận (chỉ dựa vào thông tin trên mạng) thì xe bị lật là Toyota Fortuner? gần nhất là hôm qua là vụ trên đường Nguyễn Văn Bứa - Hóc Môn, xa hơn là vụ ở Đà Lạt, xa hơn nữa là vụ trên đường Nguyễn Hữu Cảnh vv... Dĩ nhiên có nguyên nhân chủ quan là do lái xe nhưng tại sao lại rơi vào xe Fortuner (khá nhiều); rất mong anh em cùng trao đổi về nguyên nhân để rút kinh nghiệm cho bản thân.
(Xin nói trước, tôi không có ý "ném đá" Toyota Fortuner nên mong muốn tất cả bình luận đều đặt trong giả thuyết xe Toyota Fortuner đều đáp ứng đầy đủ các tiêu chuẩn kỹ thuật an toàn.)

Hạng C
26/9/12
935
192
43
rongconvt nói:
Cân bằng điện tử có không?
Đúng. Có cái này đỡ lắm lắm luôn. Xe gầm cao mà không có cái này thì...^^

Hạng D
18/3/11
1.068
109
63
Sài Gòn HCM
Em thấy cái gầm nó cao chồng ngồng thế kia mà ko có ESP thật khiếp, trời mưa là em xin tránh xa ẻm!

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Thì "Fò tủn" nhiều quá nên bác thấy nhiều, nhưng thực ra tỉ lệ thì chắc không nhiều!

Hạng D
17/5/12
1.087
155
63
32
Tp. Vũng Tàu
Em nghĩ phần lớn là tại tài xế thôi.
FT được cái body đã thiệt, TOY 1 bác chê nhưng 9 bác mua:D

Mr.Boy nói:
Em nghĩ phần lớn là tại tài xế thôi.
FT được cái body đã thiệt, TOY 1 bác chê nhưng 9 bác mua:D
Cái body thì mỗi người mỗi kiểu thôi anh Hoan ui. Nhưng em nó do gầm thì cao, bánh dày mà chassic rời phát triển từ khung gầm xe bán tải nên qua cua nó hơi bay và dễ lật là chuyện dễ hiểu thôi mà...