Hạng C
26/9/12
935
192
43
milkyqh nói:
rongconvt nói:
Cần phải đóng góp thêm nhiều ý kiến nữa để chú Toy cải thiện thêm, càng cạnh tranh thì người tiêu dùng càng được hưởng lợi thôi, tuy toyota cũng dành chiến thắng, nhưng hãy xem % bán được tại VN thì ngày càng giảm lại, ngay cả bản thân cũng đang đánh mất ở một số thị trường khác.
Chính xác, nó bán được ít thì phải giảm giá/ chăm chút sản phẩm hơn => NTD có lợi.

Tuy nhiên nên đóng góp ý kiến cho cả Ford, cả Kia, Huyndai, Mazda..... nữa
Minh chứng cụ thể: Mazda 2 bị nước rỉ vào hộc chứa lốp dự phòng mà có thấy ma nào quan tâm đâu ???? Ford Fiesta lỗi ì xèo khá nghiêm trọng mà có thấy thầy nào quan tâm đâu ??? Cá nhân em có 1 chiếc Fiesta lỗi CD khi mới chạy có 1500 km, lốc máy thì rịn dầu.....
Bác nói vậy thì tội tụi em. Mặc dù tụi em ko lấy danh nghĩa công ty ra để trả lời trên diễn đàn, nhưng vấn đề của bác chủ, tụi em cũng đã hỗ trợ hết mình. Mới gọi bac chủ hôm qua, đã tìm được nguyên nhân và đã khắc phục.
Một vài thông tin gửi đến bác

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
kencar nói:
Bác nói vậy thì tội tụi em. Mặc dù tụi em ko lấy danh nghĩa công ty ra để trả lời trên diễn đàn, nhưng vấn đề của bác chủ, tụi em cũng đã hỗ trợ hết mình. Mới gọi bac chủ hôm qua, đã tìm được nguyên nhân và đã khắc phục.
Một vài thông tin gửi đến bác
Dạ tui nói ra vì thấy title bài viết trông kỳ dị quá thôi chứ các bác seo hỗ trợ cho khách như vậy là quá tốt.
Vina Mazda

Hạng B1
26/9/13
95
74
28
Sau rất nhiều bình luận thì có thể rút ra được 2 nhận xét sau:
-Nguyên nhân tai nạn chủ yếu vẫn là ở chỗ con người. Nếu cẩn thận thì dù có là xe tải, xe ben hay những xe cổ, xe cũ... xe không có hỗ trợ thiết bị an toàn cũng khó có thể bị lật.
-Hệ thống/thiết bị hỗ trợ an toàn là hết sức cần thiết cho xe oto (vốn dĩ là nguồn nguy hiểm cao độ). Tuy nhiên việc một chiếc xe được trang bị thiết bị hỗ trợ an toàn tới đâu lại phụ thuộc vào nhà sản xuất và phụ thuộc cả vào chính sách quản lý của nhà nước. Khi mua xe thì "Liệu cơm gắp mắm"; nhưng quan trọng là khi lái xe thì cần phải hiểu được xe mình đang được trang bị những gì để có thể tự trang bị cho mình những kỹ năng lái phù hợp.
Như mục đích ban đầu khi đưa ra topic này là muốn qua một sự kiện để ACE có thể trao đổi rút ra được những kinh nghiệm cho bản thân để tránh được những sự cố tương tự.
Rất cám ơn ACE đã tham gia đóng góp, chúc tất cả có những chuyến đi an toàn và vui vẻ và cũng xin đóng lại Topic ở đây nếu như ACE không có thêm những ý kiến khác.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Trong này cũng có thớt bàn về FT luôn à, công nhận em nó nổi tiếng ghê...:D

Hạng B2
11/4/13
292
28
28
xemitsubishivn.com
Có phải dân ta đi xe Toy nhiều quá nên số lượng xe lật củng nhiều hơn hay không mấy Bác ? Còn về Thông số kỹ thuật của xe Fortuner em thấy củng chẳng có gì đặc biệt nổi trội cả, chỉ thấy cái rỏ nhất là số lượng bán ra nhiều thôi .

Hạng D
4/12/12
1.675
1.864
113
trinhstorm nói:
Có phải dân ta đi xe Toy nhiều quá nên số lượng xe lật củng nhiều hơn hay không mấy Bác ? Còn về Thông số kỹ thuật của xe Fortuner em thấy củng chẳng có gì đặc biệt nổi trội cả, chỉ thấy cái rỏ nhất là số lượng bán ra nhiều thôi .
E xin có í kiến là ko có í kiến gì cả

Nói gì thì nói Dân ta vẫn chuộn TOY lắm ợ, DS thì luôn thuộc hàng TOP vs với các xe cùng phân khúc . . . nên chuyện gặp "Fò" lật nhiều nhất thì cũng đúng thôi. Chứ E nó cũng có ABS/BA/EBD . . . đều là những công nghệ HỖ TRỢ cho việc phanh/thắng gấp, cua/quẹo . . . nên CON NGƯỜI là yếu tốt 1st + nhiều người sử dụng :D

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
rongconvt nói:
Cân bằng điện tử có không?
Hoàn toàn đồng ý với Bác, e nghĩ thêm 1 vài yếu tố nữa là, chiều cao của xe chưa hợp lý lắm + Chiêu dài cơ sở nữa. Nên khi vào góc cua thì dễ bị lật. :)