Tập Lái
25/9/14
5
2
1
42
Đường xá đông đúc ở HN, người mới cầm con xe nhỏ chạy còn không dám, bác tính mua 7 chổ thì rất tự tin.

chờ đi bác Nghiên cứu outlander sport chuẩn bị ra...... cho nó máu bác...... mà nhu cầu cần 7 chổ không bác?????

Gia đình thường đi bao nhiêu người . nếu chỉ 2 vợ chồng và 2 nhóc thì mua CRV đi cho khỏe . gọn gàng dễ lái . chứ mới có bằng vác cái xe cồng kềnh e khó xoay sở

5 chỗ thì hơi thiếu ạ. Em về quê hoặc thi thoảng đi chơi mấy tỉnh quanh HN toàn 2 gia đình ~ 7 người rồi.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Tập Lái
25/9/14
5
2
1
42
PSG 4WD hơn rõ ràng các xe khác là khả năng chống trượt cao.

Nếu thích rồi thì nhích thôi bác. Nếu có điều kiện thì cứ bản cao nhất mà chơi. 2 cầu có thể cả năm không dùng tới nhưng nó sẽ giúp bác tự tin hơn khi qua vũng như kiểu "vũng nước đái trẻ con" mà 1 cầu không dám qua!

Thích là nhích đi bác. Nhà có điều kiện mà ngại gì. Cứ bản cao nhất mà múc khỏi suy nghĩ chi nhức đầu.

Thank các bác. Vậy chắc em nhích con 2 cầu.
Còn mấy câu hỏi khác bác nào biết nói em nghe với ạ

Hạng C
24/2/12
549
208
43
Vậy, cụ thể em hỏi (trong trường hợp của em):
1. Có nên xem qua về mấy con rẻ tầm 800 đổ xuống không? Tại sao không?
==>K nên, nhà có điều kiện 1 tỷ 5 thì nên mua mua xe 1 tỷ- 1tỷ 3, chừa 200 triệu gửi tiết kiệm ==> xin cái thẻ credit , khi kẹt tm thì quẹt vài chục chai giải quyết nhu cầu mua sắm ( k lãi suất nếu hoàn trã trong tháng). Mỗi năm còn dư ra 16 triệu mua bảo hiễm

===>Lý do k mua xe dưới 800 tr, xe có phân khúc có thương hiệu từ thấp lên cao nên giá xe cao hơn 100tr -500 và hơn nữa đều có lý do hết . Nên trả lời câu hỏi này k đơn giản ===> Bác chủ hảy mô tả bản thân và gia cảnh nhiều hơn nữa... hehehe , vui thui !

Cuộc sống ngắn ngủi lắm hảy thưởng thức tận hưởng từng phút từng giây theo khả năng . Trừ phi là bác chủ là Câu Tiển nằm gai nếm mật chờ phục quốc thì 10 năm sau thành công mua luôn máy bay luôn cho bỏ công hoản cái sướng lại.:3dchongchong:

2. Nên lấy con PS 2 cầu hay 1 cầu? Thêm cả trăm nữa, những cái hơn có bõ không hay chỉ toàn cái ảo?
==> Thêm có 100 tr , nhưng đó là cái công nghệ mà các xe cùng phân khúc k có hoặc có thì giá chát hơn . Cứ nghĩ mình mua cái phao cưứ sinh . 1 năm xài k biết được 1 lần k . Nhưng 1 lần bật 4 WD thoát khỏi vủng xình mà các em 2 WD phải xếp hàng ngước nhìn ===> củng đáng nhỉ !?:3duongbiahutthuoc:

3. Em nghĩ mua cho công ty (của em) thì rẻ hơn được ối ở cái VAT. Mua & đi xe kiểu vậy có gì bất lợi về sau không?

Đã là doanh nhân thì nghĩ như doanh nhân, chứ không thể nghĩ như nhân viên bình thường được .

Lợi ,thì doanh nhân đều biết !? k biết pm luôn . hehe!
Hại , khi công ty thua lổ , nợ thuế, nợ lương ...==> đây là tài sản được trưng dụng để đảm bảo thanh toán

4. Sau khi có bằng lái, có nên thuê xe chạy chục bữa cho quen rồi hãy mua hay cứ múc luôn về làm quen 1 thể (dán sau xe dòng chữ to tướng "Lái mới - Thông cảm!")?

Múc luôn đi , đi đường vắng chừng 1000km, rùi đi 1 chuyến đèo núi hít oxy cho đã rùi xuống biển rửa xe luôn chừng 1000km nữa là đủ level lên otosaigon chém gió rầu !!! hehehe!

Đừng dán "Lái mới - Thông cảm!"nhe, trừ phi có máu cải lương thì hứng làm 1 bản chơi thôi ! hehe!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
==>K nên, nhà có điều kiện 1 tỷ 5 thì nên mua mua xe 1 tỷ- 1tỷ 3, chừa 200 triệu gửi tiết kiệm ==> xin cái thẻ credit , khi kẹt tm thì quẹt vài chục chai giải quyết nhu cầu mua sắm ( k lãi suất nếu hoàn trã trong tháng). Mỗi năm còn dư ra 16 triệu mua bảo hiễm

===>Lý do k mua xe dưới 800 tr, xe có phân khúc có thương hiệu từ thấp lên cao nên giá xe cao hơn 100tr -500 và hơn nữa đều có lý do hết . Nên trả lời câu hỏi này k đơn giản ===> Bác chủ hảy mô tả bản thân và gia cảnh nhiều hơn nữa... hehehe , vui thui !

Cuộc sống ngắn ngủi lắm hảy thưởng thức tận hưởng từng phút từng giây theo khả năng . Trừ phi là bác chủ là Câu Tiển nằm gai nếm mật chờ phục quốc thì 10 năm sau thành công mua luôn máy bay luôn cho bỏ công hoản cái sướng lại.:3dchongchong:

2. Nên lấy con PS 2 cầu hay 1 cầu? Thêm cả trăm nữa, những cái hơn có bõ không hay chỉ toàn cái ảo?
==> Thêm có 100 tr , nhưng đó là cái công nghệ mà các xe cùng phân khúc k có hoặc có thì giá chát hơn . Cứ nghĩ mình mua cái phao cưứ sinh . 1 năm xài k biết được 1 lần k . Nhưng 1 lần bật 4 WD thoát khỏi vủng xình mà các em 2 WD phải xếp hàng ngước nhìn ===> củng đáng nhỉ !?:3duongbiahutthuoc:

3. Em nghĩ mua cho công ty (của em) thì rẻ hơn được ối ở cái VAT. Mua & đi xe kiểu vậy có gì bất lợi về sau không?

Đã là doanh nhân thì nghĩ như doanh nhân, chứ không thể nghĩ như nhân viên bình thường được .

Hại , khi công ty thua lổ , nợ thuế, nợ lương ...==> đây là tài sản được trưng dụng để đảm bảo thanh toán

4. Sau khi có bằng lái, có nên thuê xe chạy chục bữa cho quen rồi hãy mua hay cứ múc luôn về làm quen 1 thể (dán sau xe dòng chữ to tướng "Lái mới - Thông cảm!")?

Múc luôn đi , đi đường vắng chừng 1000km, rùi đi 1 chuyến đèo núi hít oxy cho đã rùi xuống biển rửa xe luôn chừng 1000km nữa là đủ level lên otosaigon chém gió rầu !!! hehehe!

Đừng dán "Lái mới - Thông cảm!"nhe, trừ phi có máu cải lương thì hứng làm 1 bản chơi thôi ! hehe!
bác có lên núi xuống biển thì hú em với ạ :D

• Like
Reactions: calvinkien
Hạng B2
17/10/10
403
409
63
42
Chủ thớt cho e hỏi ké, nếu điều kiện vừa đủ mua PS D MT 2 cầu đã qua sử dụng thì có nên không ạ.
E mua chủ yếu phục vụ gia đình và lâu lâu đi đổi gió thôi. Nhưng e thấy e nó có 134hp, như vậy e nó có hơi....yếu yếu không các bác.
Xin các bác hội Mít chỉ giáo. E cám ơn ạ.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chủ thớt cho e hỏi ké, nếu điều kiện vừa đủ mua PS D MT 2 cầu đã qua sử dụng thì có nên không ạ.
E mua chủ yếu phục vụ gia đình và lâu lâu đi đổi gió thôi. Nhưng e thấy e nó có 134hp, như vậy e nó có hơi....yếu yếu không các bác.
Xin các bác hội Mít chỉ giáo. E cám ơn ạ.
Xe máy dầu mạnh ở chế độ thấp, còn xe xăng thì mạnh lên từ từ.; nên đối với người sử dụng phải đã là tay lái lụa, nếu không, cần luyện tập và mát một khoảng thời gian đẻ quen với cách sang số của xe máy dầu. Nếu không, xe chạy sẽ bị giật, không êm ái.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng C
24/2/12
549
208
43

Cập nhật bản 1 cầu qua vủng xình :
Calvin Kien added 7 new photos.
November 5 at 4:35pm · Edited ·

Off road mini 1 mình ở Củ Chi , lúc đầu định quay đầu ra , nhưng muốn thử Pajero sport D AT .Nên máu lên , chưa có kinh nghiệm nên đạp gas hơi mạnh , bánh xe sau quay , xoay bùng nghe như mưa đá rơi từ dưới vủng sình ....
Xong rùi de lại lần 1 ... 2..3 ... lần thứ 5 mới qua được ... hú hồn !
Kinh nghiệm : nhẹ chân gas , hơi khựng thì đạp gas vừa đủ nhích từng cm là qua ngọt và nhẹ nhàng....chạy nhanh sẽ bị lệch đảo tay lái và bánh sau quẫy tại chổ.... hehehe!
PS: bạn k nên thử khi đi 1 xe , nên có 2 xe hoặc mang theo vài tấm ván phòng thân...

Tại sao nên mua Pajero Sport 2014 bản 2 cầu?