Hạng B2
2/9/19
297
204
43
50
Xe Toyota corolla mình mua hồi 2012, cũng làm cách âm trần và cách âm sàn, thì thấy hiệu quả cũng giảm ồn hơn đc một chút.

Tập Lái
8/7/20
20
21
3
35
Chắc phải dùng máy đo chuyên dụng chạy cùng 1 đoạn đường gồ ghề rồi đem cách âm, so sánh giữa trước với sau mới biết có hiệu quả không được phải không các bác

Chắc phải dùng máy đo chuyên dụng chạy cùng 1 đoạn đường gồ ghề rồi đem cách âm, so sánh giữa trước với sau mới biết có hiệu quả không được phải không các bác
đúng đấy bác, nếu muốn do phải có đơn vị độc lập kiểm định, cùng 1 cung đường, cùng 1 loại xe, chạy cùng 1 tốc độ, so sánh trước và sau khi dán cách âm, và đo phải đo được cường bộ, bước sóng, và tần số của âm nhé (chứ mấy bác cứ đem máy đo ra, chỉ đo dB thì cũng thua vì cái này không mấy ý nghĩa lắm với tay người, do tăng giảm vài dB thì không phân biệt được đâu, ví dụ rõ hơn về cách so sánh: là cùng 1 loại đèn, muốn xem chúng có sáng hơn nhau hay không thì người ta đo lux/cm và hiệu năng lux/w, chứ chẳng có ai đi so công suất tiêu thụ điện W (watt) cả, chỉ lùa gà như quảng cáo đầy trên truyền thông ấy)

Cả hãng xe. Thua mấy a thợ chế độ ở VN.
Vãi
em đồng quan điểm với bác nhất là ở mấy tiệm làm nội thất, với quảng cáo trên mạng, nào là màn hình android, xin lỗi là trên đời này đếu có cái màn hình tên android và chỉ có màn hàng tàu chạy hệ điều hành android được jailbreak hàng loạt để có được giá thành tốt nhất nhưng rủi ro về bảo mật, chứ nào có bản quyền gì ở đây, còn hệ điều hành bản quyền thì ít sản phẩm có được lắm.

• Like
Reactions: heorung52
Mụ @lethangmy @heorung52 @52Z 8580 @Trần Hoàng Hải đem xe Hèng đi cách âm, hay như bên FB độ đèn 7 màu chạy loàng ngoằng, phanh Brembo cho con xe íu nhớt người ta bẩu trọc … lại tự ái :D
Em đã từng thấy bác đi xe thay thắng Brembo chính hãng , nhưng sơn lại cụm phanh tối màu là che luôn chữ brembo, nhìn kỹ mới thấy dấu tích khắc chữ. Em hỏi lý do tại sao: Thì bác ấy đáp: Mình chạy chủ yếu là hiệu năng, nâng cấp để cảm giác thắng tốt hơn, và che bớt để mấy chú bồ câu ít để ý, và đăng kiểm cũng không soi, chứ loè loẹ chi cho thiên hạ nó cười (vì thiên hạ ít phân biệt được đâu là thật đâu là giả cầy lắm).

Hạng B2
1/6/16
149
150
43
40
Xe mới mà để cho mấy thằng ngô này dỡ banh ra là thấy chết mị rồi, tapi cửa mở ra mở vô nhiều lần sau này thấy cái cảnh. Quảng cáo nhóm FB ng ta ko quang tâm chứ lên đây nó vổ thẳng mặt, ngại gì lũ này.

• Like
Reactions: osanhngoc
Hạng F
22/7/13
9.150
42.259
113
Em đã từng thấy bác đi xe thay thắng Brembo chính hãng , nhưng sơn lại cụm phanh tối màu là che luôn chữ brembo, nhìn kỹ mới thấy dấu tích khắc chữ. Em hỏi lý do tại sao: Thì bác ấy đáp: Mình chạy chủ yếu là hiệu năng, nâng cấp để cảm giác thắng tốt hơn, và che bớt để mấy chú bồ câu ít để ý, và đăng kiểm cũng không soi, chứ loè loẹ chi cho thiên hạ nó cười (vì thiên hạ ít phân biệt được đâu là thật đâu là giả cầy lắm).
Tỷ như bác nài con xe như tên nick, e ủng hộ liền vì sao!? Xe tính năng cao, hệ phanh cao cấp vừa an toàn, vừa ổn định vẫn hơn đồ dzin, dăm 3 con xe Hèng N-Line chém gió high performance đồ bên TQ đua track với team ChangAn, Baic, Saic … thua đứt đuôi, bày đặt high với chả low :D

Hạng C
21/11/15
527
5.206
93
39
Quận 2 hcm
Hồi mới mua xe đầu tiên năm 2013 cũng ham hố làm hết gần chục chai. Chạy không giảm dc nhiêu mà nặng xe. Chạy dc 5 năm thì êm hơn hẳn do đổi xe cao cấp hơn.

• Haha
Reactions: Test..La.La
Hạng B2
8/4/07
197
172
43
Mặc dù hiệu quá của việc cách âm , phủ gầm vẫn còn gây tranh cãi nhưng e công nhận bên bác Vũ Autobis làm có tâm nhất trong tất cả gara mà e biết . Bác nào có nhu cầu về làm cách âm nên qua bác này . Tháo tung cả cái xe rồi lắp lại gặp thợ ẩu là nguy cơ ráp thiếu ốc và gãy pát rất cao .

• Like
Reactions: npt