Hạng B2
24/2/12
300
88
28
56
Các bác lưu ý thế này, theo em được biết, Escape có 3 loại bệ bước khác nhau. Xe em đời 2004 -2005 thì cây bệ bước theo xe, nếu tháo ra xem bên trong, thì phần nhựa có đúc chữ Motorcraft, và trên mặt bệ bước, thì phần chống trượt là gai bằng cao su, gắn vào phần ốp bằng nhựa, phần chịu lực là ống nhôm, nhưng hai đầu có bát bằng thép có lỗ để bắt vít cố định đầu của bệ. Xe bạn em đời 2009, thì bên trong không thấy chữ Motorcraft, và phần chống trượt trên mặt là gai nhựa cùng khối với phần ốp nhựa, kết cấu ống nhôm và đầu bát thép giống của em. Xe của bác chủ thớt, thì phần chống trượt bằng cao su, phần ốp bằng nhựa (composite? vì em thấy kết cấu là sợi thủy tinh bên trong), nhưng tháo ra bên trong không có chữ M, và phần chịu lực thì bằng nhôm, nhưng phần đầu cũng là composite, chịu lực bằng keo chuyên dụng gắn với phần ốp composite ...

Hạng D
30/3/05
2.353
15.814
113
Bác ra ADV Q5, tôi ghé hỏi mua ở tiệm Thiên Phú, từ hướng Ng V Cừ vào thì qua ngã tư Lê H Phong, tiệm nằm bên trái. Mua tự lắp rẻ hơn 100k.

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Em nhận rồi, cám ơn bác chủ. Tiếc chưa cafe với bác được, hẹn hôm nào ra Rose nhé?
Cái bệ bước của em nó bị bể miếng nhựa ốp nhỏ phía dưới, phần đầu đó bác.

Cái bệ cũ của bác còn hok, cho em xin miếng ốp nhe bác, cám ơn.

Hạng B2
24/2/12
300
88
28
56
Cái bệ bước của em nó bị bể miếng nhựa ốp nhỏ phía dưới, phần đầu đó bác.

Cái bệ cũ của bác còn hok, cho em xin miếng ốp nhe bác, cám ơn.
Keke, em bỏ mất rồi bác ơi. ...