Hạng B2
2/2/11
268
33
28
45
Re:Thớt chuyên về độ xe linh tinh cho các bác kia

Dracula nói:
Em biết có bác đã hạ gầm rồi nhưng sau đó phải nâng lên như zin lại bởi vì gầm forte với dĩ đã thấp mà giờ hạ nữa thì...., với lại khi hạ rồi nhìn khoảng cách hốc bánh xe không cân đối nên bị phản tác dụng về mặt thẩm mỹ đó bác. Bác cân nhắc thêm ko thôi tốn tiền mà cực công nữa.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Đây hạ gầm đây, gầm Forte hình như cao cũng như gầm morning mà bác?

Trước khi dùng :D
Tất cả đèn độ cho dòng KIA , Bộ đèn KIA Carens độc nhất vô nhị ( Trang 72 ).........................

Sau khi dùng
Tất cả đèn độ cho dòng KIA , Bộ đèn KIA Carens độc nhất vô nhị ( Trang 72 ).........................

Hàng đây

Giá luôn xung quanh 7 triệu :D

Bonus: Hình như trước khi độ thì phía sau có vẻ nhổng lên hơi kỳ...độ xong thì cân bằng nhìn đẹp...:D Forte thì em hông bít à nha ˆˆ

Đang chạy...:D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/8/07
21
1
1

Các bác cho em hỏi tý tẹo.
Vợ 2 em là Kia Forte TH lắp ráp 2010, gương chỉnh điện nhưng không gập điện. Nếu bây giờ em muốn thêm tính năng gập điện giống 2011, em phải thay gương hay độ motor ? Rồi khi đó em có phải thêm cái công tắc gì đó vào xe không ?

Các bác cho em một lời khuyên. Em cảm ơn các bác.

Tập Lái
20/8/07
21
1
1

quangtin nói:
Vụ gập điện chỉ là chuyện nhỏ với bác khactrung :D
Em biết là thế, nhưng mà khổ nỗi em ở tít ... Đà nẵng kia, làm sao em vác được vợ 2 vào chỗ bác khactrung được :(

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Ui giời vụ gập điện ra khactrung là ngon lành, tắt máy rút chìa tự cụp tai, cắm chìa bật máy tự vểnh tai! :D
Bác ở ĐN thì đợi bác Trung đi off ĐN nhắn bác ấy mang đồ nghề theo :D
Còn không bác vi vu một chuyến SG. Hay bác Trung gửi 1 bộ ra cho bác tự lắp :cool:

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

thank bác kombat đã góp phần độ xe giúp em với mấy bác nhé , bác có gì hay hay đưa lên tiếp nữa bác nhen .

@ namhai : nếu bác ở Đà Nẵng thì bác ra chổ bác Sơn hình như ở đường Triệu Nữ Vương có làm đấy bác .

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/7/06
5.634
734
113
HCM
www.otosaigon.com

Kombat nói:
Ui giời vụ gập điện ra khactrung là ngon lành, tắt máy rút chìa tự cụp tai, cắm chìa bật máy tự vểnh tai! :D
Còn không bác vi vu một chuyến SG. Hay bác Trung gửi 1 bộ ra cho bác tự lắp :cool:
tắt máy rút chìa tự cụp tai, cắm chìa bật máy tự vểnh tai!
Cái này chỉ là trò trẻ con thôi, bấm remote zin của xe để Lock cửa, rồi gương cụp vô mới hay, vài bửa em post hướng dẫn cho các bác làm trên Caren chơi, các bác ở xa cũng tự làm được.

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

jungle nói:
Kombat nói:
tắt máy rút chìa tự cụp tai, cắm chìa bật máy tự vểnh tai!
Cái này chỉ là trò trẻ con thôi, bấm remote zin của xe để Lock cửa, rồi gương cụp vô mới hay, vài bửa em post hướng dẫn cho các bác làm trên Caren chơi, các bác ở xa cũng tự làm được.
Dạ bấm remote vẫn được chứ anh , nhưng em thấy ít ai yêu cầu làm kiểu này lắm , thợ điện chổ em câu được hết , nhưng phải đòi hỏi coi xe đó mô tơ gập gương chưa .

P/S: báo cáo với mấy bác sắp sửa có 1 xe của bác trong hội Forte chuẩn bị cho ra lò 1 xe độ Body nhen .

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113

Ái chà bác khactrung này quảng cáo quá hén.
Bộ lips của em hình như mẫu khác bác ơi. Nó giống mẫu này nè bác:
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m3425838.aspx[/link]
Em đang cố gắng xong sớm để chủ nhật này ra mắt cùng các bác đây. Bác chuẩn bị giúp em sớm cái lip sau nhé. Tks bác :)