Hạng C
11/10/16
622
764
93
37
Chào các cụ, số là xe em màu trắng, đi làm hàng ngày, đỗ trong khuôn viên toàn cây cổ thụ nên hay bị dính nhựa cây, rửa xe không hết. Các cụ tư vấn xem có cách nào tự xử lý được không?
Cảm ơn các cụ.

Tẩy nhựa cây trên xe
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/4/20
186
234
43
Mua mấy chai tẩy nhựa đường của sonax hoặc 3m á anh, về tự tẩy

Hạng B2
25/8/18
169
212
43
38
Đã từng bị, đã dùng nhiều cách nhưng không hết. Đến khi lên đây được các bác chỉ mua cục đất sét của 3m, mà phải kiếm chính hãng mới có tác dụng. Xe mình cũng màu trắng sau hơn 3 tháng đậu dưới tán cây trong chung cư thì ôi thôi, phấn hoa tùm lum. Đồng thời có đi về quê qua những đoạn đường mới thảm nhựa, nhựa đường bám đầy cũng tẩy ra hết. 1 cục đất sét 3m bằng nắm tay mà đa dụng phết, mua trên lazada mall của 3m hết 500k.

Tập Lái
24/1/22
3
1
3
ra mấy chỗ rửa xe, họ có tẩy nhựa cây, hình như bằng xăng thơm thì phải. mình đậu dưới cây cũng bị nhựa cây loang lổ. họ rửa xe 1 lần, 2 người lau hết toàn xe rồi rửa xe lại 1 lần nữa. tầm mất hơn 1h với giá 800k.

Tập Lái
14/5/24
17
153
28
41
Đã từng bị, đã dùng nhiều cách nhưng không hết. Đến khi lên đây được các bác chỉ mua cục đất sét của 3m, mà phải kiếm chính hãng mới có tác dụng. Xe mình cũng màu trắng sau hơn 3 tháng đậu dưới tán cây trong chung cư thì ôi thôi, phấn hoa tùm lum. Đồng thời có đi về quê qua những đoạn đường mới thảm nhựa, nhựa đường bám đầy cũng tẩy ra hết. 1 cục đất sét 3m bằng nắm tay mà đa dụng phết, mua trên lazada mall của 3m hết 500k.
Em thử cục đất sét nó không ra anh ạ. Đã vậy còn "cạo" bớt lớp sơn.

Sau em mua chai 3M tẩy nhựa đường. Xịt một lớp, để yên 10 phút, rồi lấy khăn ướt lau nhẹ. Làm 3-4 lần thì nó hết (nhựa cây soài trước sân, đã để lâu).

Tẩy nhựa cây trên xe

• Like
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng B2
5/11/13
230
126
43
Em thử cục đất sét nó không ra anh ạ. Đã vậy còn "cạo" bớt lớp sơn.

Sau em mua chai 3M tẩy nhựa đường. Xịt một lớp, để yên 10 phút, rồi lấy khăn ướt lau nhẹ. Làm 3-4 lần thì nó hết (nhựa cây soài trước sân, đã để lâu).

View attachment 3147240
Loại này trùm tẩy nhựa, keo dán,... nhưng nên thử trước 1 ít ở chỗ cần tẩy trước khi xài hàng loạt

• Like
Reactions: badape
Tập Lái
15/5/24
5
0
1
31
Bên em hay dùng sản phẩm tẩy Orange Power của Koch Chemie tẩy Ok lắm
Bác mua trải nghiệm thử xem, đảm bảo sạch bay luôn nhé!!!
Em để link sản phẩm ở đây bác vào tham khảo nhé : Orange Koch Chemie

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
565
661
93
Em cũng mua đủ loại như các bác bên trên nói mà không ăn thua. 1 năm vài lần mang ra chỗ spa xe 2-4 bạn xúm vào dùng hoá chất gì đó lau hết 800k/lần.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
565
661
93
Bên em hay dùng sản phẩm tẩy Orange Power của Koch Chemie tẩy Ok lắm
Bác mua trải nghiệm thử xem, đảm bảo sạch bay luôn nhé!!!
Em để link sản phẩm ở đây bác vào tham khảo nhé : Orange Koch Chemie
Dùng trên diện rộng toàn bộ xe có ổn không bác?

Hạng C
6/8/17
870
702
103
bốn bể
xe cũ e từng bị bụi sơn, e phải dùng xăng lau 1 lượt và để khoảng 15p rồi rửa bằng nước xà phòng giặt.