Hạng D
21/3/16
1.019
671
113
Đổ full bình chạy đến cuối hành trình đổ lại full như lúc xuất phát, tính mới có thể tin dfiwợc, chứ nhìn đồng hồ thì không nói dfược gì

Hạng B2
15/9/10
241
602
93
Em ấn tượng với "Vòng tua ở tốc độ 105 km/h rơi vào khoảng 2.200 vòng/phút."
Xe cũ, máy Duratec, thường khoảng 2500 ở tốc độ này.
Máy vòng tua chậm (nhưng vẫn đảm bảo công suất) thường sẽ bền hơn tua nhanh.

Hạng B2
1/5/11
405
532
123
Bây giờ cây xăng đổ ăn gian lắm nên ko biết đâu mà đo. Bữa nào có bác nào chịu chơi đong từng lít giống tèo em cho nó máu ( nhớ lấy bình chuẩn 1lít nhé)

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng B2
14/11/10
131
654
93
Sao không đổ đầy bình test xong đổ đầy lại thực tế hơn. Hay làm vậy ra số cao hơn ta kaka

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.672
12.111
113
HCM
Sao không đổ đầy bình test xong đổ đầy lại thực tế hơn. Hay làm vậy ra số cao hơn ta kaka

Bác chưa đọc bình luận này của em sao ???

Em vẫn thích cách test đổ đầy bình liên tiếp hơn nhưng do thời gian không cho phép nên em chỉ test theo đồng hồ xe. Sai số là điều hiển nhiên trong mọi cách tính vì thế những con số trên chỉ mang tính tương đối thôi bác. :)

*** Quan điểm của em thì chuyện tiêu thụ nhiên liệu là 1 cái gì đó rất mông lung. Nó phụ thuộc rất nhiều vào yếu tố chủ quan như phong cách lái, điều kiện đường xá và cả... thời thiết. Vì thế, các con số về tiêu thụ nhiên liệu chỉ mang tính chất tham khảo và phàm là người bỏ cả đống tiền ra để mua xe phục vụ gia đình thì không nên lăn tăn cái chuyện xăng cộ quá làm gì.