Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
Hi các bác !

Tết này nhà em dự đi 2 nơi Camp và Thái. Tất nhiên em rất khoái dc lái xe nên k thích đi mb ( tiết kiệm chi phí ).Lộ trình là qua camp đến tham quan Angkor 1 ngày xong gửi con xe hơi lại mua vé xe đò cho 4 người đi tiếp qua Thái. Em đã đọc các bước thủ tục nhập xuất tại cửa khẩu camp rồi, chỉ có thắc mắc :
Ở Angkor có nhà xe đưa đi camp không và đến cửa khẩu có làm giúp mình thủ tục ?
Chỗ nào uy tín yên tâm để gửi con ô tô lại ít nhất 4 ngày ?
Nhờ các bác tư vấn giúp, e cảm ơn!

Tết 2024 du lịch đường bộ Camp - Thái
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/1/16
1.673
3.290
123
48
Sài Gòn
Đã đến Angkor bằng đường bộ rồi, thì đi luôn đến biên giới Cam - Thái (tuyến đường này cũng khá thú vị và đi cũng khá nhanh). Mình không thấy xe khách (xe cỡ như Phương Trang - Thành bưởi) đi hướng này lên cửa khẩu _ chắc có lẽ khách du lịch không ai đi như bác, họ bay qua Thái chứ không đi đường bộ). Gởi xe ở cửa khẩu rồi nhập cảnh qua Thái rồi về lại theo mình hay hơn. Bác gởi xe ở Siêm Riệp nó lỡ cỡ lắm, về lại thì lại đường bộ theo hướng QL5 về PP xong về VN (QL5 của Cam chạy phê lắm). Xuất cảnh Cam qua Thái thì mình nghĩ dễ vì bác chỉ vác xác bác qua, còn xe nó có passport riêng của nó (nó được ở Cam một khoảng thời gian khá dài _ bỏ cái sổ clv trên xe nên không nhớ rõ).

Mình chỉ lòng vòng ở Cam thôi, tới biên giới Cam- Thái cho biết rồi vòng về. Nhưng nếu muốn qua Thái thì mình sẽ làm như trên.
Hóng tiếp các cao thủ khác.

• Like
Reactions: Thùng Tôn
Tập Lái
16/7/16
33
19
10
TP HCM
Đi xe không chạy quá Thái luôn đi chơi cho sướng sao lại gởi xe rồi đi xe khách? Thái cho phép tự lái đi tới các khu du lịch , thủ tục đơn giản.

Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
Đi xe không chạy quá Thái luôn đi chơi cho sướng sao lại gởi xe rồi đi xe khách? Thái cho phép tự lái đi tới các khu du lịch , thủ tục đơn giản.
Thái nó khác tay lái của mình. Họ mà cho chạy xe qua thì e cũng chạy luôn rồi chứ gửi xe lại lo lắm!

Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
Đã đến Angkor bằng đường bộ rồi, thì đi luôn đến biên giới Cam - Thái (tuyến đường này cũng khá thú vị và đi cũng khá nhanh). Mình không thấy xe khách (xe cỡ như Phương Trang - Thành bưởi) đi hướng này lên cửa khẩu _ chắc có lẽ khách du lịch không ai đi như bác, họ bay qua Thái chứ không đi đường bộ). Gởi xe ở cửa khẩu rồi nhập cảnh qua Thái rồi về lại theo mình hay hơn. Bác gởi xe ở Siêm Riệp nó lỡ cỡ lắm, về lại thì lại đường bộ theo hướng QL5 về PP xong về VN (QL5 của Cam chạy phê lắm). Xuất cảnh Cam qua Thái thì mình nghĩ dễ vì bác chỉ vác xác bác qua, còn xe nó có passport riêng của nó (nó được ở Cam một khoảng thời gian khá dài _ bỏ cái sổ clv trên xe nên không nhớ rõ).

Mình chỉ lòng vòng ở Cam thôi, tới biên giới Cam- Thái cho biết rồi vòng về. Nhưng nếu muốn qua Thái thì mình sẽ làm như trên.
Hóng tiếp các cao thủ khác.
Cảm ơn bác, dù chỉ là thùng tôn nhưng cg lo lo cho em nó.