Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
Re: Tết Giáp Ngọ 2014 – Lãng du nơi phố núi!

@bác chủ thớt: hình bác chụp chùa Linh Phước Đà Lạt rất chi tiết và đẹp quá. Chùa này em với bà xã đi rất lâu (lúc đi tuần trăng mật năm tháng 12 năm 2001) nên giờ em ko nhớ nỗi, tiếc là chưa nghe được tiếng chuông của chùa này. Giờ đọc bài của bác xong, nhất định lần đi ĐL tới em sẽ ghé thăm Chùa này và xin thầy cho nghe chuông. Em nghĩ nghe được tiếng chuông Chùa Linh Phước này trong thời điểm vắng khách thì hạnh phúc biết dường nào bác nhỉ?

Cái quán cafe trên trang 8 của bác (gần ngã 3 THĐ-TQC), em đi ngang có thấy, nhưng ko ghé vì bà xã rủ uống ở Violet ngày thứ 4 và Rainy bác. Bé gái bác chủ thớt lớn và xinh quá.

@bác bienlao: Chùa Sư nữ này em cũng chưa đi bác. Nhìn hình không gian xung quanh thấy đẹp và tĩnh lặng quá. Lần đi ĐL tới em sẽ ghé chùa này luôn. Cám ơn bác nhiều.

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48

@bác phuni56: hình bác chụp bằng máy ảnh DSLR gì vậy? mà thấy đẹp và sắc quá.
Trước đây em cũng đam mê nhiếp ảnh (dạng amater thui bác), sau này chán và vác cái balô máy và dụng cụ này nặng quá nên em bán hết cho Khánh Long gồm 2 bodys, các lens và các ống teles rùi. Bây giờ chỉ chụp bằng đt cùi.:D

Hạng D
27/6/12
3.375
993
113

Em xin phép đánh dấu thêm một cái thớt của bác chủ. Chuyến đi nào của bác cũng có một điều mới lạ.
Em thật nể phục căn nhà của bác. Bác có bí quyết nào không? Chỉ em với. :)

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113

quangly nói:
@bác chủ thớt: hình bác chụp chùa Linh Phước Đà Lạt rất chi tiết và đẹp quá. Chùa này em với bà xã đi rất lâu (lúc đi tuần trăng mật năm tháng 12 năm 2001) nên giờ em ko nhớ nỗi, tiếc là chưa nghe được tiếng chuông của chùa này. Giờ đọc bài của bác xong, nhất định lần đi ĐL tới em sẽ ghé thăm Chùa này và xin thầy cho nghe chuông. Em nghĩ nghe được tiếng chuông Chùa Linh Phước này trong thời điểm vắng khách thì hạnh phúc biết dường nào bác nhỉ?

Cái quán cafe trên trang 8 của bác (gần ngã 3 THĐ-TQC), em đi ngang có thấy, nhưng ko ghé vì bà xã rủ uống ở Violet ngày thứ 4 và Rainy bác. Bé gái bác chủ thớt lớn và xinh quá.

Chùa Linh phước này em cũng như bác đã đến tham quan các dây cũng lâu lắm rồi, khoảng hơn chục năm. Giờ có dịp ghé thăm thấy thay đổi nhiều theo chiều hướng nâng cấp phát triển khá quy mô. Điều này thật đáng mừng cho Chùa cũng như ngành du lịch Đà lạt nói riêng hén bác!

Mấy lần trước, nhà em đều order món ăn ở Cadasa (món vịt quay Bắc kinh) và uống café ở Violet Ngày Thứ Tư bác ạ!
Còn quán cà phê Ami này trên đường từ Trại Mát quay về em bắt gặp và ghé vào uống thử xem. Nói chung quán có view khá đẹp nhưng chất lượng và dịch vụ còn yếu!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113

mit.jacmo84 nói:
Em xin phép đánh dấu thêm một cái thớt của bác chủ. Chuyến đi nào của bác cũng có một điều mới lạ.
Em thật nể phục căn nhà của bác. Bác có bí quyết nào không? Chỉ em với. :)

Cám ơn bác mit.jacmo84 đã quan tâm!
Nhà em cũng rất khiêm nhường thôi bác ạ! Có điều là bọn em rất yêu quý nó nên cố gắng dành chút thời gian quan tâm, chăm chút thêm cho nó. Chăm sóc hoa trái trong vườn nhà âu cũng là một thú vui tao nhã để thư giãn sau giờ làm việc bác ạ!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113

...

Rời XQ Sử Quán đã khá trưa do các thành viên cứ bị hút mãi vào những tác phẩm tranh, những góc trưng bày, những không gian nghệ thuật lạ mắt hơn 3 giờ mà chưa chịu rời bước. Cả nhà quay về Ks ăn trưa, nghỉ ngời một chút rồi phóng xe lên KDL Lang Biang xem năm nay có cái gì khác biệt với những lần trước:

Tết Giáp Ngọ 2014 – Du Xuân Phố Núi!

V2 nằm đây phơi nắng cho ấm nhá!

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48

@bác chủ thớt: em thấy 4 bên của cái chuông tại Thiền Viện Trúc Lâm Bạch Mã ghi các dòng chữ này:

Bác có chụp được các dòng chữ trên cái chuông của Chùa Linh Phước ko bác? Cho em xem với. Tks bác.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113

...

Có ba cách để lên tới đỉnh Lang Biang: đi xe Uoát, đi bộ hoặc leo dây. Ngoài ra còn có một đường xuyên rừng khoảng 2km cũng lên tới đỉnh. Nhà em toàn người già, phụ nữ và trẻ em nên chọn những em Uoát ồn ào này:D:

Ngày Tết du khách đông, xe lên xuống liên tục. Trong khi mua vé cấp số thứ tự xe, em dạo quanh phát hiện một số em Uoát với cặp lốp trước Caosumina mòn vẹt ghê quá, định chút nữa mà nhảy lên xe như vậy thì chắc phải xin họ đổi cho an toàn.

Một lúc sau bác tài dẫn cả nhà ra xe, em liếc thấy cặp lốp còn mới nên tạm yên tâm. Thế là nào cùng xuất phát nào!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113

quangly nói:
@bác chủ thớt: em thấy 4 bên của cái chuông tại Thiền Viện Trúc Lâm Bạch Mã ghi các dòng chữ này:

Bác có chụp được các dòng chữ trên cái chuông của Chùa Linh Phước ko bác? Cho em xem với. Tks bác.

Tiếc là hôm em đến gặp thời điểm rất đông du khách chụm vào dán đầy những mảnh giấy trên chuông nên không đến gần chụp bác ạ!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113

...

Mọi người lên xe và bắt đầu chuyến hành trình leo dốc khoảng 5km:

Lăn bánh sau một chiếc cũng vừa xuất phát không lâu:

Status
Không mở trả lời sau này.