Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
1. Nếu đầu đường B phía trong không có bảng
2. Nếu bên B không có kẽ vạch liền màu vàng
3. Nếu CA phường không có bảng phụ: đường hẹp cấm đậu xe...

=> đậu vô tu như coi chừng mất kính...

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.042
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Dân phòng cảnh báo là việc của họ.
Đậu hay không là việc của bác.
Phạt hay không là việc của CA.
Phạt sai thì kiện. Cha nó lú thì chú nó khôn. Bác cứ an tâm nếu bác không thấy có biển cấm.

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/12/09
508
83
28
Ha Sonata nói:
dân phòng cảnh báo là việc của họ.
phạt hay không là việc của CA
Phạt sai thì kiện. Cha nó lú thì chú nó khôn. Bác cứ an tâm nếu bác không thấy có biển cấm.
Kiện hỏng đuuợc thì đóng phạt:D

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.042
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
trvhoang nói:
Ha Sonata nói:
dân phòng cảnh báo là việc của họ.
phạt hay không là việc của CA
Kiện hỏng đuuợc thì đóng phạt:D
Chuẩn. :D

Hạng C
16/4/12
988
50.315
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Anh 2 Bi nói:
Em có việc cần đậu xe ở đường Ngô Văn Sở, Q4 nhưng có mấy chú dân phòng ở đấy doạ là CAP hay bắt xe đậu ở đây lắm. Em vẽ sơ đồ cho các bác dễ hình dung:

Uploaded with ImageShack.us

Biển báo ở đầu đường bên A, đường cụt. Vậy em có được đậu xe ở bên B không?

Chết cười bác
Tưởng ai dọa, hóa ra mấy thằng dân phòng bắt trộm!
Đúng là thằng chưa học lái xe dọa thằng biết lái xe.:D

Ngày mai bác cứ đậu đó, chú công an nào ra bắt bác chuẩn bị sẵn phone quay phim và clip đưa cho báo Thanh Niên
Bác sẽ được nổi tiếng và được đích thân trưởng phòng CSGT thành phố Hồ Chủ Tịch xin lỗi.

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
mấy thằng dân phòng toàn lũ ngu dân thất học biết mẹ gì về luật giao thông, toàn hù bác thôi, ai dè bác cũng mù luật, chán.

Hạng D
21/6/10
1.660
759
113
Ý bác chủ không phải là đường A và đường B mà là đường cụt và khi vào có bảng cấm, thì có tác dụng cấm khi đi ra luôn hay không. Về mặt luật em không nói nhưng về mặt ý nghĩa nếu đã cấm dừng bên phải em nghĩa không có lý do cho đậu bên kia. Tốt nhất không nên đậu xe ở đó.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Nếu không có biển thì vẫn đậu được! Bác chú ý đậu đúng chiều đi nha bác!

Hạng D
8/3/13
1.156
13.966
113
Anh 2 Bi nói:
Em vào làm việc ở trường quay S3 của VTV, khu đầu đường có 1 văn phòng gì đó của quân đội thì phải. Đoạn đường dài chỉ khoảng 100m, rất rộng, hầu như không có xe qua lại.
A, B để chỉ 2 bên lề đường nha các bác.

Nếu không cho đâụ thì trên đường vẽ vạch gì nhỉ?
Theo em thì chắc phải có lý do gì đó ghê ghớm lắm nó mới để biển cấm dừng, cấm đậu luôn. Có thể do cơ quan quân đội, cơ quan truyền thông (VTV) nên sợ đặt bom hay gì đó chứ đường (hẻm) rộng thì cớ gì lại cấm cả dừng?

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn
dennis nói:
Nếu ko có biển thì coi có vạch kẻ ko nhé? Nếu cả 2 ko có thì xem trên tường có dán bảng chẳng hạn Khu vực cấm đỗ-CAP xxx gì đó, nếu chẳng có cái gì thì đậu vô tư bác ạ!
Bác này kinh nghiệm ghê :D