Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
tuando nói:
Himlam nói:
tuando nói:
đất làng đại học to vật vã, Sadeco PK thì chưa có sổ đỏ

Phú Xuân thì đúng là còn lâu vì vướng cây cầu, Phú Mỹ thì nhanh thôi, vì đường Nguyễn Lương Bằng đoạn Hoàng Quốc Việt - Phạm Hữu Lầu sẽ làm trước.
Lần trước tôi có nói là có 1 quyết định của quận 7 yêu cầu các doanh nghiệp có đất ở khu này phải góp tiền cả 100 tỷ để làm khúc đường này, tụi này bán xong , phủi lủm rồi.....đi, ai làm bi giờ ????
Hình như còn 1 khu dự án của resco rất lớn nữa.

Chưa xong đâu bác ...
- ADC còn đang xin duyệt cái chung cư
- CIQ4 cũng đang còn phải bán cái Belleza.
- Vinaland sắp làm cái cao ốc chỗ góc PHL-NLB
- Đức Khải còn khối thứ phải bán
- Dự án của cty Kinh doanh nhà Sài Gòn còn đang triển khai chưa ra hàng.

Nhiêu đó ông ... dư sức góp tiền làm.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.508
113
www.phindeli.com
vankhanhktpn nói:
Dragontu78 nói:
Các bác cho em hỏi, đất Nguyễn Thị Thập tầm bao nhiêu 1m vậy? Em có tầm 2 tỉ có thể mua nhà ở khu nào của Q7 các bác nhỉ?

Đất mặt tiền ,tầm 90 -110 tr tùy vị trí . Tầm 2 tỷ bác chỉ có thể mua các đường nhánh( đường số) của NTT tầm giá 40 tr /m2

Đường nhánh NTT giờ này khó mua lắm bác Trưởng, nếu có phải tầm 50tr/m2 (đất 60-80m2), nếu giá 40tr thì thường khu đường số sâu cách xa NTT, hoặc đất to trên 100 m2.

Hạng B2
25/3/07
129
0
0
các bác ơi, đất nền khu SADECO 7 x 18m (đối diện ĐH Rmit) giá 31tr/m đc ko vậy?đã có sổ đỏ.

Hôm nay em đi thuê nhà làm xưởng ở đường Sư ông Tích gì đó, chạy vòng vòng xem tình hình đấy đai dự án thế nào , thấy khu sadeco PK khá gần, dễ đi, nhưng trông buồn, không vượng lắm, thấy khu Phú hoàng Anh ngay cạnh đường vậy chắc cũng ồn, Kenton thì mấy block gần nhau quá, k dẹp, khu biệt thự Ngân Long thì OK quá, nhưng tiền chắc cao,khu vực này còn dự án quá nhiều chắc 10 năm nữa mới sạch sẽ trong lành để ở , vòng lên khu everich 2 thấy đường và cầu đang làm, cũng rất gần, lại view sông nữa chắc là đẹp, có điều em không biết thi công bao lâu rồi mà vẫn thấy làm móng. , quay về Tấn trường và V star thì thấy qui mô nhỏ, nhà cửa không đẹp, quay về NTT thì chán vì đường mở rông, nâng cao , nhà cửa xây lại lôm côm, tiếc quá. Túm lại là VN ta đầu tư da beo, mỗi anh xí 1 ít.
Cô em mới mua 1 căn mặt tiền đường số 15 gần LVL và NTT , 5 x18, trệt , lửng 1.5 lầu , giá 5 tỷ, em thấy hợp lý vô cùng, vào ở luôn, cho thuê cũng dễ vì khu khá sầm uất. các bác tham khảo .
Các bác nào có thông tin nhà Tân Qui đông 6x18 2 lầu cho thêu khoảng bao nhiêu là vừa ạ?
Cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/6/11
2
0
1
35
Mấy Anh có nhầm Q7 với Nhà Bè ko vậy ?
Còn anh muốn mua sổ đỏ thì mua Phú Mỹ Ven Sông ko ? call cho em, cái nì có SĐR , bờ sông đã hoàn thành rất đẹp. giá trung bình 19, 20tr nền 5x18, xây 1 trệt 2lầu.
Nếu ai quan tâm : 0932.092.175

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
Cùng cảnh ngộ với Bác nè....Nhà tui ở Ngô Đức Kế, Bình Thạnh, 2 vợ chồng làm việc ở Q1, có thằng con lớp 4 trường CIS ở Bình Chánh. Cũng đang tìm đường ''đi'' như Bác.
Dragontu78 nói:
Cảm ơn bác vankhanhktpn. Em đang ở Phan Văn Trị (Bình Thạnh) nhưng khu này kẹt xe liên miên, ngày nào đi làm cũng oải muốn chết nên tính dạt ra ngoài chút cho thoáng và nhà cửa được rộng rãi hơn (nhà em hiện chỉ có 40m đất thôi).

Tập Lái
25/11/11
31
0
6
đất khu này có sổ chưa bác nhỉ? em được giới thiệu 1 căn, cách mặt đường nhánh có 15m thôi. Hic, cơ mà chưa có sổ. Từ đây lên Điện Biên Phủ ở Bình Thạnh (giáp Q1) có xa ko? có bị ngập nước ko?
Tkc bác.

Status
Không mở trả lời sau này.