Thảo Luận Chung Tham quan Bến Tre

Hạng B1
22/3/07
77
14
8
Các bác ơi !!!, mai em co chút việc đi Bến Tre nhưng đây là lần đầu tiên em tới xứ dùa nên hơi lạ nước lạ cái.Bác nào đã từng đi nhiều hoặc các bác là thổ địa ở Bến Tre có thể hướng dẫn giùm em cách đi từ TP HCM đến Bến Trecho thuận lợi. Cũng như me rất mong được các bác giới thiệu cho em vài chỗ tham quan nổi tiếng và đặc biệt là các món đặc sản của xứ dừa Bến Tre.
Cám ơn các bác nhiều

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
RE: Tham quan Bến Tre

em ở Bến tre đây bác (nhưng ở huyện,gần Vĩnh long hơn):D.Từ TPHCM bác đến ngã 3 trung lương chạy thẳng đến đèn xanh-đỏ quẹo phải là đến cầu Rạch miễu,bác quẹo trái khoảng 2km là đến bến phà.qua phà bác chạy khoảng 9km là đến thị xã Qua bến tre nhớ theo toa mà chạy nhe bác:D.
Các chổ tham quan thì có Mộ nguyễn đình chiểu-Ba tri, đền thờ Nguyễn Thị Định ở Giồng trôm,Cồn Phụng.
Ăn uống :tại thị xã :Quán cơm Nam sơn,Trương ký,muốn ăn gà:quán 7thép (nhất là gà hấp hành),cháo cua đồng Hồng Thủy (lộ mới), Quán dê có Út an,Bò có Ba năng...
Đặc sản biển : xuống Bình đại ghé quá Bà Hiệp (ngay thị trấn,ai cũng biết) đảm bảo ngon bổ rẽ,không chặt chém.Thưởng thức cua 2 da,mực tươi,tôm tươi,khô hắc cấy....

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

Tết này về quê nội bằng cầu Rạch Miễu rồi
. Bác đi bây giờ còn phải đi phà dù cầu đã hợp long (chưa thông xe);)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

Em là gốc BT, này cũng có làm 1vài dự án ở tỉnh nhà, xin gíơi thiệu sơ lược với bác :
1. Về đường đi : Bác theo QL1A đến ngã ba Trung Lương , rẽ vào TP Mỹ Tho đến ngã 3 có hướng dẫn rẽ phải đi Bến Tre . Lưu ý : Nếu bác rẽ phải thì sẽ gắp !!! Đường xấu đang thi công + rất dơ cho xe nào đi qua (tại thời điểm này thôi nhé) vì đang thi công để kịp mở rộng đường cho cầu Rạch miễu thông ... Nếu bác xót xe thì đi thẳng luôn vào đường Ấp Bắc > Lý thường Kiệt > rẽ phải Trần Hưng Đạo > rẽ phải Lê Thị H Gấm > rẽ trái Bến Phà Rạch Miễu. Sau khi qua phà (mất 15-45p tuy lúc), bác tiếp tục đi thẳng khoảng 17km là đến thị xã, lưu ý : Nội thị là 50km/h nhé bác !!! Bến tre bắn khá lắm đó
2. Về càphê + ăn nhậu + vui vẻ :
+ Càphê : thường ra bờ hồ chỗ đường Lê Quý Đôn, hay Caphê Nhà khách tỉnh ủy, nhậu : rất nhiều như cây Mận, dọc đường mới mở từ ngã ba Châu Thành đến Phường 7 : Dê, Chào cá, ...
+ Nhậu ++ : Đông Châu, Asian, Nhà hàng thủy tạ, ...
3. Đặc sản : Dừa ! Bến tre có 3 huyện giáp biển là Ba Tri, Bình Đại, Thạnh Phú có các món đặc sản như ghêu, cá khoai, cua, .. Còn các huyện khác thì trồng dừa + cây ăn trái đủ loại, nếu bác đi Ba Tri thì đặc biệt có Bánh tráng Mỹ Lồng Bánh Phồng Sơn đốc (H. Giồng Trôm) và có Rượu Phú Lễ
Còn gì nữa xin các bác quê hương đồng khổ giới thiệu thêm ...Chúc bác một chuyến tham quan vui vẻ

Hạng B2
3/5/08
367
4
18
35
Việt Nam

Trích đoạn: vanhien
Các bác ơi !!!, mai em co chút việc đi Bến Tre nhưng đây là lần đầu tiên em tới xứ dùa nên hơi lạ nước lạ cái.Bác nào đã từng đi nhiều hoặc các bác là thổ địa ở Bến Tre có thể hướng dẫn giùm em cách đi từ TP HCM đến Bến Trecho thuận lợi. Cũng như me rất mong được các bác giới thiệu cho em vài chỗ tham quan nổi tiếng và đặc biệt là các món đặc sản của xứ dừa Bến Tre.
Cám ơn các bác nhiều
Nhớ có kẹo dừa mang về làm quà cho AE nhé bác:D:).

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Trích đoạn: SUV7Seats

Tết này về quê nội bằng cầu Rạch Miễu rồi
. Bác đi bây giờ còn phải đi phà dù cầu đã hợp long (chưa thông xe);)

Cho đi bộ qua. Để xe bên Tiền Giang.:D

Hạng B1
18/2/08
61
1
0
MT dang o XI PHO

Còn đây là quê em!!!Từ bến phà chạy vào thị xã bác gặp vòng xoay đầu tiên ,rẽ phải đi theo hứơng về Tiên Thủy =>Tân Phú=> Chợ Lách bác sẽ lọt vào vùng trái cây đủ loại .Nếu muốn thưởng thức trái cây ,thì bác cứ đi theo hướng này và hỏi đường vào vườn trái cây ,ở đó người ta có mở cửa cho khách tham quan và ăn trái cây .

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

@minibus : nếu đi thì bây giờ e không có trái cây gì hết ngoài cam, bác phải đi vào dịp mùng 5/5 khu vực này rất đông vui, còn có khu gọi là Vũng Tàu 2 nữa đó .
Vậy là quê hương bác ờ Chợ Lách àh , em ở ngay Tân Phú đó ...

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn

đi Bến Tre mùa này hơi ít trái cây, nhưng theo em bác đi Bến Tre nên đi Cái Mơn - Chợ Lách chơi :)