Thảo Luận Chung Tham quan Bến Tre

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83
RE: Tham quan Bến Tre

Trích đoạn: SUV7Seats

Tết này về quê nội bằng cầu Rạch Miễu rồi
. Bác đi bây giờ còn phải đi phà dù cầu đã hợp long (chưa thông xe);)

em đi từ khu CN Mỹ Tho ra chợ hoài luôn , đi phía dưới cây cầu này . Thiệt tình mà nói sao em thấy cây cầu này nó nhỏ xíu hà , ngồi uống cà phê nghe bà con cô bác gọi cây cầu này là : cầu khỉ có dây văng :D .

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn

cầu Rạch Miễu có 2 làn xe hà, đi 2B coi chừng bị 4B hun đích :D:D hôm bữa thấy mấy sợi dây văng màu cam, như con tắc kè :D
quê ngoại em ở Bến Tre, OS cũng có nhiều anh em Bến Tre quá nhỉ [8|]

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Trích đoạn: minibus

Còn đây là quê em!!!Từ bến phà chạy vào thị xã bác gặp vòng xoay đầu tiên ,rẽ phải đi theo hứơng về Tiên Thủy =>Tân Phú=> Chợ Lách bác sẽ lọt vào vùng trái cây đủ loại .Nếu muốn thưởng thức trái cây ,thì bác cứ đi theo hướng này và hỏi đường vào vườn trái cây ,ở đó người ta có mở cửa cho khách tham quan và ăn trái cây .
Em đang ở Chợ Lách nữa nè bác :D,bác ở xã nào?.hôm nào về hú em
.
Đường Tiên thủy tân phú xuống cấp lắm rồi, đi xe 4chổ có ngày rớt cản.
Lúc này Chợ lách có đủ loại trái cây hết (trừ măng cụt).

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Trích đoạn: lightmoon_204

Bến tre? Em chưa đến bao giờ .Hãy đợi đấy:)

Và nhớ ghé cồn Thới Sơn luôn bác.:)

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Nghe các bác 888 mới biết cái cầu RM chưa đi đuợc !! Chán quá, vừa quảng cáo với bà Cả để đi về quê Dừa cái mà... Vậy là vẫn còn phải chờ rùi!!

Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây

Mới hợp long thôi mà bác? tết này chắc chắn là anh em khỏi phải bị cảnh "qua sông nên phải lụy phà" rồi:). Em đang chờ thông xe để về quê một chuyến đây. Anh em Bến Tre có kế hoạch "qua cầu hồi hương" không nhỉ.[8D]

Trích đoạn: smith1604

Nghe các bác 888 mới biết cái cầu RM chưa đi đuợc !! Chán quá, vừa quảng cáo với bà Cả để đi về quê Dừa cái mà... Vậy là vẫn còn phải chờ rùi!!

Hạng C
27/6/07
889
1
18

tầm cuối tháng 11 em về quê, kg biết lúc đó cầu cho thông xe chưa nhỉ? em cũng đang nôn nao chờ cầu thông xe là phi về làm cái phóng sự mới được