Thảo Luận Chung Thắng tay kéo quá mạnh

Hạng D
27/2/06
4.993
4.411
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Mỗi lần đi rửa xe sau khi chạy lên cầu, kéo thắng tay rồi ra uống nước. Đến khi rửa xong=> chạy xuống cầu thì cái thắng tay kéo muốn gãy cột sống luôn mới nhả ra được.
Lý do: thằng rửa xe nhả ra để đẩy xe tới rửa cái bánh xe, sau đó kéo lại mà mấy tên rửa xe thì cứ sợ xe trôi nên dùng hết sức mà kéo
Các bác cho em hỏi nếu kéo Max như vậy nhiều lần thì có sao không? Và có khi nào vượt qua giới hạn Max (ý em là tèo luôn ) không??

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Thắng tay kéo quá mạnh

Vậy là mấy boy chổ rửa xe này ẩu quá , xe người ta cưng như trứng mỏng mà kéo vậy thì sẽ dể dãn dây cáp lắm , kẹt thắng luôn chứ sao !
. Thông thường mình tự kéo , những boy ở ngoài canh bánh xe cho mình chứ . Những chú chổ rửa xe thường ít khi tự ý vào trong xe để de xuống, hay làm gì đến xe của khách lắm chỉ khi nào xe đông bác yêu cầu hoặc Bác bỏ đi một hồi quay lại thì mấy chú washer mới dám đụng vô . Có lẻ Bác puma.com rửa chổ quen nên mấy chú mới tự tiện vậy thôi

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Em cũng bị vụ này rồi, nhưng kg phải bị bọn washer mà là thằng bạn em. Xe mình cưng, kéo nhẹ nhẹ, thậm chí vừa kéo vừa bấm chốt cho nó khỏi kêu rẹt rẹt sợ lâu ngày em nó mòn, kéo vừa đủ thôi rồi nhả chốt. Xe đứng cứng ngắc rồi. Vậy mà đưa thàng bạn em chạy, thói quen của nó rất lạ. Dừng đèn đỏ ngã tư nào nó cũng làm cái Reẹtttttttttttt, kéo gấp đôi mình luôn. Em hỏi mày kéo chi dữ vậy, nó nói kéo thắng tay cho an toàn, mà đã kéo là phải kéo hết ga. :mad:Sau đó đèn xanh nó nhả ra lại và cho xe chạy. Em xót quá nhưng kg dám nói sợ nó nghĩ mình keo kiệt không cho nó thắng thì mất tình cảm. Ý bác sao, có cần chỉnh nó kg?

Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen

Em bực cái xe mình là bên trong mấy cái hộc đựng đồ kg có khóa. hôm rồi đi rửa xe, bên trong có vài chục ngàn để dự phòng mua vé cầu đường. Trong khi mấy Chú hút bụi , kg biết sao " hút " luôn mấy tờ tiền. [8|]

Hạng B2
16/3/06
199
5
18
Hải Phòng
www.tamda.com.vn

Xe của mình nên cưng lắm các bác nhỉ...mỗi khi đi tỉnh xa cũng thế, thằng lái xe nhà em dù xe chở 5 người nhưng cứ thế nó lao qua ổ gà thôi...mình bảo "Em không biết xót xe ah..." cu cậu nhìn em mặt ngài ngại...

Nhưng thú thật mỗi lần nó chạy xe như thế em thấy xót ruột và đau lắm ... của đóng tiền chứ ít đâu ...

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Cái sợi dây cáp phi 5mm(2 sợi cho 2 bánh).Cây đòn bẩy trong bằng sắt cũng dày 5mm ,chắc không đến nỗi nào,trừ trường hợp đồ cũ quá.Nhưng mình thấy mấy chỗ rửa xe hay dùng cục kê để chống trôi,chỉ cần kéo thắng vừa phải.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Mình cần kiếm bạn chạy đàng hoàng mà thay mình cầm lái !!
, chạy bang ồ gà "rầm rầm" , chạy leo lề "cành cành" , chạy vô số "rẹt rẹt" , xoáy bánh rét rét ,...thì chắc chắn là chạy ẩu rồi khác với chạy "yếu " là hay ép số, bị róc máy,....thậm chí có người chạy vô số rất cẩn thận : lắc về mo rồi mới sang số chứ không làm cái rẹt từ 2 sang 3 hay từ 4 sang 5 . Tuy nhiên bác tuanhpham xem bạn mình có thường xuyên chạy như vậy không ? hay có bị làm sao không chứ để bửa khác buồn buồn chú ấy chạy số 1 số 2 không thèm sang số 3
thì toi luôn !

Hạng D
27/2/06
4.993
4.411
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Bởi lúc đang rửa xe thì xịt nước í ẹ lắm mà cái bánh xe phần tiếp xúc thì đâu rửa được nên phải move nó lên trên, nhưng những tên rửa xe thì nhát nên kéo là múc cho hết có bao nhiêu làm hết thì thôi.
Em hỏi cái hậu quả các bác lại bàn về văn hóa
Vậy Mod ơi move dùm em qua cái Thiên lý box để bàn luận luôn nhể

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

bác Duy siena oi, thằng bạn em nó chạy như vậy xưa nay rồi, khổ nổi lần nào đi chung (xe mình) cũng đòi cầm lái mới bỏ mẹ chứ. Bạn em nó vẫn sang số 3 bthường, nhưng từ số 4 lên số 5 thì nó ít sang lắm, mặc dù đang phi trên xa lộ. Em chạy thông thường khoảng từ 50-60, xe có chớn rồi là mình sang số 5 chạy cho nhẹ máy, đỡ hao xăng. Khi nào cần vượt gấp lắm mình mới xuống số 4, còn kg cứ để số 5 từ từ vượt cũng được chả sao. Thằng này thi khi nào xe trên 80 nó mới sang số 5, còn dưới thì nó toàn chạy số 4. Nó nói chạy vậy mới chủ động. tua máy lúc nào cũng trên dưới 3000rpm kg hà.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

bánh xe hình tròn đậu trên mặt phẳng thì phần tiếp xúc (mặt phẳng tiếp tuyến với đường tròn) với bánh xe cũng ít mà , vả lại chỉ chà mặt ngoài bánh xe bằng bàn chải thôi và bàn chải lại có phần lông dài hơn 5 cm nên : phần mặt ngoài của bánh xe không được chà kỷ thì chắc chắn phần này sẽ không quá vài mm2 (milimét vuông).
Nếu chổ rửa xe kỷ thì mới như thế còn bình thường có lẻ do khách quá kỷ nên mới yêu cầu rửa phần vài mm2 này !