Thảo Luận Chung Thắng tay kéo quá mạnh

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Thắng tay kéo quá mạnh

Vậy là bạn Bác tuanhpham chạy xe theo kỷ thuật của xe đua đấy , lúc nào tua máy cũng cao để tăng tốc tốt . Đối với xe du lịch bình thường và tài xế bình thường ít khi nào chạy xe mà tua máy qua được số 3 chứ đừng nói chi đến số 4 khi ở vận tốc dưới 100 km/g , trong khi tua máy phải đến số 6 (thông thường là thế ) mới báo đỏ . còn khi xe đã có trớn chạy trên 120 ,130 mà tua máy cao là bình thường .
Nhưng chạy theo kiểu này phải độ cái PÔ thể thao nghe tiếng xe mới phê !!

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Chạy kiểu nó có hại gì xe kg bác Duy siena? Nó thí bảo em là như vậy xe mới khỏe, không bị nặng tải cho máy. Em kg rành lắm.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Chạy xe kiểu đó cũng có cái lợi và cái hai :
Lợi là xe khỏe, chạy bốc, chạy kiểu xe đua mà ,..
Hại thì nhiều lắm vì xe đua không phải xiền của tay đua mua nên có hư mà vô địch cũng không sao , chạy kiểu này người lớn ngồi trên xe sẽ ói, người đi đường ghét,!!!. máy xe luôn hoạt động hết tãi nên tất nhiên sẽ mau lão, mau xuống máy chứ sao !
Nói tóm lại người bình thường , xe bình thường thì chạy bình thường thôi. Khi nào chạy lamborghini gallardo mà không " burn out " không "drifting" không chạy trên 200 , 300 km/g thì phí cái xe quá !
em mong các Bác chạy bình thường dùm em cái

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Uh, chắc em cho thằng bạn này làm lơ xe thôi bác Duy siena nhỉ. Mình cầm lái cho chắc ăn. Xe đua thì chạy kiểu đua, xe thường chạy kiểu xe đua thì ......
Tks bác nhiều. Ơ, cái chủ đề thắng tay sao giờ lại sang xe đua bác nhẩy???

Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM

bác pu hỏi vụ thắng tay mà các bác bốc lộn cuống cẩm nang kỷ thuật chạy . làm sao bác ấy áp dụng được.
bác ....hấp thu được kg bác pu ới ời !!!!:D
@ bác duy : chai rượu có tem bác đâu rồi bác ơi !:D

Hạng B1
31/7/06
63
0
0

Trích đoạn: vinamotor

Xe của mình nên cưng lắm các bác nhỉ...mỗi khi đi tỉnh xa cũng thế, thằng lái xe nhà em dù xe chở 5 người nhưng cứ thế nó lao qua ổ gà thôi...mình bảo "Em không biết xót xe ah..." cu cậu nhìn em mặt ngài ngại...

Nhưng thú thật mỗi lần nó chạy xe như thế em thấy xót ruột và đau lắm ... của đóng tiền chứ ít đâu ...
Em nghĩ bác nên thay thằng này lúc có bác ngồi nó còn chạy như vậy lúc không có thì không biết nó chạy thế nào nữa .Quan điểm của em nếu tuyển tài thì phải yêu xe như con,quý xăng như máu.Không thể giao tài sản của mình cho những người thiếu ý thức và trách nhiệm được

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

trên xe em thì lúc nào cũng có rượu bác Kim à ! không phải để uống mà để tiếp khách , lúc này nhà nước không cho uống ban ngày nên ....lại càng chuyển sang.... night time ! sorry em nói bậy rồi , đang nói thắng tay mà . Thôi không bàn vấn đề này nữa vì đã rỏ mười mươi rồi

Hạng F
14/9/04
9.907
28.650
113
Q3

Hà hà đi xét , em thấy nhiều bác ĐKV còn kéo bằng ...cả 2 tay cơ
Yên tâm bác pú má , dây cáp không đứt nổi đâu . Để e pót cho bác xem cái dây cáp của nó nè
Bác pú má tính xem sức người kéo cọng này đứt nổi không :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: corolla95

Hà hà đi xét , em thấy nhiều bác ĐKV còn kéo bằng ...cả 2 tay cơ
Yên tâm bác pú má , dây cáp không đứt nổi đâu . Để e pót cho bác xem cái dây cáp của nó nè
Bác pú má tính xem sức người kéo cọng này đứt nổi không :D
Nhớ up đúng hình 2 cái dây thắng à, coi chừng lộn qua hình ...áo 2 dây :D:mad:
Dọt :D

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Đó là cái vỏ cáp thôi, còn cái ruột không to vậy đâu bác