Hạng B2
14/8/10
169
0
0
Tuktuk4WD nói:
bác đổi mâm gì vậy? tiếc quá nếu ko vướng bộ 19 hiện tại e xúc ngay
mà bác ra HN chưa?
Chào bác . em đang đi 320i dùng mâm 17in. em có ý muốn lên đời cho em nó mâm 18 hoặc 19in. nếu bác mua mâm 20' của bác 320i2008 thì bác gả lại bộ 19 in cho em. cho em hỏi bác ở hà nội ah? em thì ở miền trung nhiều nắng và giá lào.
có gì bác mail cho em với. địa chỉ em là .
tiện đây nếu được bác 320i2008 cho em biết số đt được không ah? để qua tháng 10 em vào sài gòn bảo dưỡng xe em rồi có mấy thứ độ BMW bác không dùng thì em thu lại luôn ah.em muốn đt trực tiếp cho tiện rồi ae mình giao lưu luôn.

e ko thấy email của bác, có gì bác call e cho nhanh - 0909288588

hình dáng và thông số e nó thì ở đây, bác có thể tham khảo:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=2954599

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
1 hội Mafia thảo luận kín với nhau kìa. Đi báo police thôi

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
up cho bác 325 ... bộ mâm này quá thơm ... riêng tiền bộ lốp thui đã chóng mặt rồi chưa nói đên mâm :)

Hạng B2
25/2/11
134
1
18
từ lâu vẫn ngưỡng mộ bộ mâm lốp khủng này... up phụ bác!

Hạng D
26/3/11
1.316
3
38
40
A 325i đã chọn dc mẫu mâm mới nào chưa?? Nhớ là đừng mua mâm VMR nha , quality dở lắm... Đường VN mà chạy VMR chừng vài tháng là banh ta long luôn.. Thôi gắn breyton đi tiếp đi a :D

Tuần sau mâm Avant Garde M359 va2 1 số linh tinh về, a rảnh qua nghía nha :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/6/07
777
7.528
93
53
Kutkitkk nói:
A 325i đã chọn dc mẫu mâm mới nào chưa?? Nhớ là đừng mua mâm VMR nha , quality dở lắm... Đường VN mà chạy VMR chừng vài tháng là banh ta long luôn.. Thôi gắn breyton đi tiếp đi a :D

Tuần sau mâm Avant Garde M359 va2 1 số linh tinh về, a rảnh qua nghía nha :D
Bác đi chưa mà sao biết dở??? VMR hay Avatn Garde cũng đều made in taiwan thôi, giá cũng ngang ngang, review cũng ngang nhau ah. Xài mâm cũng hên xui và do cách mình xài nữa, chạy ào ào vào ổ gà ở VN thì mâm xịn cũng đi thôi

Hạng D
26/3/11
1.316
3
38
40
Tùy bác thôi...E chỉ muốn tốt cho mọi người thôi, nên e góp ý trước, còn ai muốn nghe hay ko thì do bản thân họ thôi + tuỳ vào sở thích.

Xin thưa là mình ko thèm đi VMR vì nó quá dở...Ai thích phong trào theo 1 số bác đã đi thì cứ theo VMR thôi. Mình đã nhìn tận mắt mâm VMR của 1 người bạn nên mình biết. Mình cũng chạy ào ào vô ổ gà nè , mâm của mình chẳng bị gì cả.

Ưu điểm của Avant Garde là giá ngang = VMR nhưng chất lượng tốt hơn :) .Bác thích thì cứ mua VMR cho rẻ rồi so sánh với mâm Avant mình mua cho bác Jacob rồi sẽ rõ :)

Hạng C
23/1/11
966
78
28
@anniehoang, starduck: Thanks các bác

@Kutkit, redangel: Mâm VMR với Avant Garde gần ngang nhau, đúng như Kutkit nói, mâm VMR có tiền sử bad quality nhiều hơn nhưng cũng ko đến nỗi chạy đường VN vài tháng là banh hehee. Ưu điểm của 2 hiệu mâm này là kiểu dáng đẹp, giá thành tương đối rẻ.

Theo em thì gắn mâm xịn, đẹp mấy đi nữa mà ko hạ gầm, chọn offset hoặc gắn spacers cho chuẩn thì vẫn xấu cái xe. Xe Kutkit chỉ cần hạ gầm thêm là sẽ đẹp hơn rất nhiều đó

xe em chạy mâm Breyton ào ào, mâm 20" vỏ mỏng dính (trước 30, sau 25) gặp ổ gà hoặc có lần phang nguyên cục đá bự trên đường Nguyễn Văn Linh khi đang chạy 80kmh vẫn chẳng sao, ko hề cong vênh hay nứt, không như mâm Taiwan copy của 1 số bác mà em biết :D

Hạng C
4/6/07
777
7.528
93
53
@ Kukkit, 325i08: uhm em thấy 2 thằng này cũng ngang ngang ah, chạy mâm copy hên xui lắm, bên Mỹ chạy 2 thằng này cũng có lúc quality gặp vấn đề như nhau, đúng là mâm copy chạy cho vui chứ sao bằng mâm xịn được, bác chạy mâm OEM vào ổ gà thì sao hư được hư thì sao là mâm OEM. Chạy được 2 năm là vui rồi.

Còn về giá em bảo đảm em mua thẳng bên Taiwan rẻ hơn nhiều so với mua bên Mỹ (như nhau vì tụi nó từ nhà sản xuất qua forwarder về em, còn bên Mỹ thì qua dealer & forwarder), chạy chán hư cũng chả hao bao nhiêu, chủ yếu là sở thích thôi. Để mâm jacob về với em xem 2 thằng chạy thằng nào hư trước