Hạng C
18/5/10
928
7
18
xóm phá xe !!!
em đăng ký 1 xe thôi.. giờ không biết làm cái máy cày thành cái xe như lào mà chạy đây.. E thấy năm nay nhà nhà làm xe thành máy cày nên sy nghỉ xíu đó mà..

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Em phải nghiên cứu lại vì muốn đi lắm nhưng đã lỡ đặt vé cho cả gia đình đi Nha Trang từ 24-26, máu đi thi hạng Modify lắm nhưng chưa biết sao.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Triton lắp vài thứ và lốp MT hình như ko được thi hạng stock. ko biết em thay lại bộ lốp AT để chạy stock được ko ta :D . để MT thì chắc chắn vào hạng modify rồi

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Em mới đọc được cái này bên OF:
...
Về xe và dụng cụ thi đấu:
Xe thi đấu phải là xe 2 cầu chủ động (4x4)
Xe thi đấu phải được trang bị đầy đủ dây đai an toàn từ 3 điểm trở lên còn hoạt động tốt.
Xe thi đấu bắt buộc phải trang bị cửa, khi thi đấu phải hạ kính hai bên.
Xe thi đấu nếu là xe mui trần thì bắt buộc phải có hệ khung thép bảo vệ. Ống thép có đường kính tối thiểu 45mm và độ dầy thiểu 3mm liên kết hàn cố định chắc chắn với khung xe.
Xe thi đấu phải được trang bị bình cứu hỏa CO2 loại 5 lít.
Mỗi xe trang bị: 02 Ma-ní ; 01 cáp cứu hộ dài 5m ; 02 đôi găng tay bảo hộ; 02 mũ bảo hiểm loại “Hafl Face” hoặc “Full Face”.
Xe thi đấu chỉ nạp tối đa 20 lít nhiên liệu trong khi thi.
...
Điều này đồng nghĩa với việc Muc và Tuấn Đăng bị loại ngay từ vòng gửi xe.
Cố lên Mái Dầu ơi, chỉ còn mình chú thôi đó.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
mucachai nói:
Em mới đọc được cái này bên OF:
...
Về xe và dụng cụ thi đấu:
Xe thi đấu phải là xe 2 cầu chủ động (4x4)
Xe thi đấu phải được trang bị đầy đủ dây đai an toàn từ 3 điểm trở lên còn hoạt động tốt.
Xe thi đấu bắt buộc phải trang bị cửa, khi thi đấu phải hạ kính hai bên.
Xe thi đấu nếu là xe mui trần thì bắt buộc phải có hệ khung thép bảo vệ. Ống thép có đường kính tối thiểu 45mm và độ dầy thiểu 3mm liên kết hàn cố định chắc chắn với khung xe.
Xe thi đấu phải được trang bị bình cứu hỏa CO2 loại 5 lít.
Mỗi xe trang bị: 02 Ma-ní ; 01 cáp cứu hộ dài 5m ; 02 đôi găng tay bảo hộ; 02 mũ bảo hiểm loại “Hafl Face” hoặc “Full Face”.
Xe thi đấu chỉ nạp tối đa 20 lít nhiên liệu trong khi thi.
...
Điều này đồng nghĩa với việc Muc và Tuấn Đăng bị loại ngay từ vòng gửi xe.
Cố lên Mái Dầu ơi, chỉ còn mình chú thôi đó.
Bác Muc và Tuandang vẫn còn thời gian trang bị những cái gì mình chưa có mà, cố lên...

Hạng C
17/3/04
922
26
18
Vietnam
@mucachai;
Bác làm gấp 2 cái khung cửa với 2 cái khoá toa lét là ổn.
BTC bắt buộc có cứa xe là vì khi đổ nghiêng sẽ đảm bảo an toàn cho các bác.

@all : năm nay em đứng về phía người chơi nên em cố gắng chia sẻ thông tin với các bác:
- Stock : Không được sử dụng : Khóa vi sai, tời , lốp MT hoặc extreme,giới hạn cỡ lốp 33''
2-Modify : Không được sử dụng : Lốp Extreme
3-Open : không hạn chế
Áp dụng cho cả 3 : Không được chơi máy lạ ( xe lu tàu thủy tàu hỏa...). Bánh chuyên dụng như bánh xích, máy lâm nghiệp, nông nghiệp.........

Kinh phí tham gia cho 3 hạng đang đề xuất ở 3 mức khác nhau, tỷ lệ với giải thưởng ở hạng đó.
Ví dụ : Stock 2tr/ đội -giải nhất sẽ là 15tr
Modify 5tr/đội -giải nhất sẽ là 30
Open 10tr/đội-giải nhất sẽ là 60

Đường thi đang chờ duyệt là hệ thống 7 bài liên tiếp với hạng Stock. 9 bài với 2 hạng còn lại.Tính điểm kiểu F1 tuy nhiên khoảng cách nhất-nhì -ba chỉ chênh lệch khoảng 2 điểm ở mỗi vòng thi.Vì vậy sẽ có sự bám đuổi cực hay ở nhóm dẫn đầu trong suốt giải.

Có thông tin đường thi em sẽ update tiếp

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
em cũng mong BTC sớm có quyết định cũng như phân loại đường rõ ràng để anh em còn biết hướng lượng sức tham gia. 20/5 hết hạn đăng ký mà giờ chưa chốt thì khó quá.

Hạng C
17/3/04
922
26
18
Vietnam
@kvl:
Hệ thống đường thi gồm 9 đường
từ đường số 1 đến số 7 tất cả các hạng tham gia
từ đường sô 8 đến số 9 chỉ 2 hạng Modify và Open tham gia
Nhất trên mỗi đường được 50 điểm, nhì 48 , Ba 46.........Về thứ 24 hoặc sau 24 có chung số điểm là 10
Trừ điểm theo lỗi :
-Húc cọc : 1 điểm
-Nói bậy : 1 điểm
-Nói nhảm : 0 điểm
.........
Xếp hạng cuối cùng dựa trên tổng số điểm các đội đạt được trong suốt quá trình thi.
Việc thiết kế đường đảm bảo xe Stock dạng 4x4 có thể qua ít nhất 6/7 đường với lốp AT.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
cảm ơn bác. riêng OS tham gia bác nhớ thêm luật trừ điểm nếu chém gió nhé :D . em cũng ráng tham gia stock mới được :mad:

Last edited by a moderator: