Hạng D
24/11/06
3.931
19.604
113
Vietnam
All:

Chụp bưởi hoài nên em đang tính sắp xếp anh em đi chụp đèn xem sao.

Concept: Chup xe + mẫu ( chân dài).
Đánh 3 flash ( anh em tự chuẩn bị trigger)
Địa điểm : anh em kiếm 1 đại lộ nào đấy có đèn đường, rộng, ít xe. Đoạn qua cầu Thủ Thiêm.
Thời gian: sau 9h tối.

Mời các bác bóng bàn.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Chụp strobist, nghe hấp dẫn quá. Nhưng mà sau 9h tối có trễ quá ko bác? Em nghĩ chụp kiểu này thì chỉ cần 2 trigger là đủ, 1 cái gắn lên cam, 1 cái gắn lên 1 flash bất kỳ. 2 cái flash còn lại sẽ đánh Slave theo flash có gắn trigger.

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48
chụp kiểu này thì lúc chạng vạng mới đẹp, vì lúc đó bàu trời còn xanh, cỡ 9h tối là bầu trời đen thui luôn :(

Chi Hội Trưởng P.O.C
Mang càng nhiều flash càng tốt , tùy trường hợp mà mình setup . Đôi khi chỉ cần 1 flash đánh ven mẫu cũng ra 1 tác phẩm nghệ thuật luôn .
Nếu 9h tối thì có đoạn từ cầu Thủ Thiêm băng qua Đại lộ hầm Thủ Thiêm là vắng người , chỗ đó có 2 cái cầu gỗ + sắt cũng hay .

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48
haobui nói:
Mang càng nhiều flash càng tốt , tùy trường hợp mà mình setup . Đôi khi chỉ cần 1 flash đánh ven mẫu cũng ra 1 tác phẩm nghệ thuật luôn .
Nếu 9h tối thì có đoạn từ cầu Thủ Thiêm băng qua Đại lộ hầm Thủ Thiêm là vắng người , chỗ đó có 2 cái cầu gỗ + sắt cũng hay .

chổ này e đã chụp cưới 1 lần, cái cầu sắt hay hay, rất oki!

Hạng D
24/11/06
3.931
19.604
113
Vietnam
Món này thì em ko rành lắm, mà thực ra cũng chẳng rành món gì. Các bác cứ bóng bàn rồi em tổng hợp ý kiến sau đó lên lịch cụ thể.
@Cherrie : 6h xe còn đông, thêm vào đấy 9h , đèn đường tạo bokeh cũng khá ổn

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/11/08
1.145
74
48
Chụp strobis cần it nhất 2 flash trở lên , cai chính co thể dùng dù hoăc softbox , may cai khac ko cần chu yếu tao ven va nổi khối v.v.... Mổi làn chup 2 nguòi la tốtt nhất vì flash cần thoi gian để hồi đèn .
Về đia điểm các pác di tù cau thủ thiêm băng qua Lương Định Của vừa qua khoi ngã 4 sang đuòng ben kia la vắng ròi , muốn có bokeh đẹp thì nên chụp nguoc chiều vói làn xe chạy , đèn đường ko nhièu bàng bóng đèn xe đâu .
P.S Flash co thẻ dung Gel hoac ko cung dc tuỳ theo nhu cầu .

Chúc cac pác co nhièu ảnh đẹp.

LMLS

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48
huythuyan nói:
He he chuẩn bị oánh du kích.Theo em tầm 6h bắt đầu là vừa

e theo bác cùng quánh du kích nha :D
@bác JBL: nếu đúng chổ cầu sắt mà Má Hảo nói thì giờ đó ko đông

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
- Strobist mà 9h tối thì phải ở trung tâm nơi có nhiều ánh đèn, không thì vô phòng chụp luôn :D.
- Hay nhất vẫn tầm 17h-19h vì sẽ kết hợp được kinh nghiệm ambient light...

Như bác LMLS nói, strobist 2 người 1 bộ (đèn), chứ ko thôi "cháy bóng" hết...