Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Em nghĩ tầm 19h30 là ổn vì nếu tối quá ko có đèn tạo background thì sẽ giống như trong studio phông đen thiệt. Khu Saigon Pearl chụp ở đó chắc phải xin phép và thu phí bác nhỉ chứ chỗ công viên đó vắng + có cái background là cái cầu có nhiều đèn sẽ tạo Bokeh đẹp. Mà các bác tính chừng nào thế?

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
Khi nào chụp cho em đi với, em cũng mún biết chụp strobist là thía nào, nghe các bác bàn hoành táng quá.

Hạng C
12/5/07
505
7
18
BMW - Euro Auto
Nếu đi thì em ủng hộ 2 dù xuyên, 1 chân dù cao + 1 đầu dù, còn 1 chân dù nhỏ nữa nhưng ko có đầu dù, ai có cứ lên tiếng em sẽ mang theo. Ngoài ra Flash thì em bán rồi mà chưa mua lại cái khác, haha.

Về Trigger thì ai có trigger nào nên post lên đây để anh em xem có dùng chung với nhau được ko, vì chỉ dùng 1 loại Trigger thôi mới được. Em có 1 bộ CRT 301. Tuy nhiên nếu ai có RF 603 thì ngon quá, con này cả 2 cục đều 2 tính năng, vừa phát vừa nhận hehe.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Bác TanPhat có vẻ trang bị đồ nghề cũng dữ thiệt, chắc bác chụp cũng lâu rồi. Bác cho em hỏi thăm 1 cái là bác biết chỗ nào bán cục Slave (nhại sáng) cho mấy cái flash đời cũ ko? Em thì có 2 flash,1 em Yongnuo, 1 em Flash thời xưa. Cái Flash thời xưa còn hoạt động tốt, độ sáng còn hơn em Yongnuo nhưng mà điện áp cao quá(tới 240V lận). Gắn vào mấy cái trigger hay slave china (150k mua ngoài Huỳnh Thúc Kháng) là cháy liền. Để nó ko cũng phí, tìm mua mấy cái cục slave tốt tốt mà ko tìm thấy, bác biết chỗ nào chỉ dùm em.

P/s nếu đi được thì em góp vào 1 dù phản, 1 hoặc 2 flash, 1 gá dù và bộ trigger RF603

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/11/09
2.761
1
36
JBL.WWE nói:
Món này thì em ko rành lắm, mà thực ra cũng chẳng rành món gì. Các bác cứ bóng bàn rồi em tổng hợp ý kiến sau đó lên lịch cụ thể.
@Cherrie : 6h xe còn đông, thêm vào đấy 9h , đèn đường tạo bokeh cũng khá ổn

Bác cho em xin 1 chân giữ rèm cho mẫu thay đồ đc o ạ...em hứa o nói ai:D

Hạng D
24/11/06
3.931
19.604
113
Vietnam
@Bim: hôm nào đi thì hú luôn.
@all: các bác cứ bóng bàn để qua tuần sau em xem sắp xếp được ko. Bác nào rành món này thì tham gia chỉ anh em set up cho hợp lí thì càng tốt.

Hạng C
12/5/07
505
7
18
BMW - Euro Auto
hoangkha8487 nói:
Bác TanPhat có vẻ trang bị đồ nghề cũng dữ thiệt, chắc bác chụp cũng lâu rồi. Bác cho em hỏi thăm 1 cái là bác biết chỗ nào bán cục Slave (nhại sáng) cho mấy cái flash đời cũ ko? Em thì có 2 flash,1 em Yongnuo, 1 em Flash thời xưa. Cái Flash thời xưa còn hoạt động tốt, độ sáng còn hơn em Yongnuo nhưng mà điện áp cao quá(tới 240V lận). Gắn vào mấy cái trigger hay slave china (150k mua ngoài Huỳnh Thúc Kháng) là cháy liền. Để nó ko cũng phí, tìm mua mấy cái cục slave tốt tốt mà ko tìm thấy, bác biết chỗ nào chỉ dùm em.

P/s nếu đi được thì em góp vào 1 dù phản, 1 hoặc 2 flash, 1 gá dù và bộ trigger RF603
Món này em ham hố có thừa chứ chưa dùng nhiều bác ơi, em mua về để có dịp đi off (hồi đó e hay chơi với ae vnphoto), mà mua lâu rồi hiếm khi dùng đến, em đang nghĩ ở đây có ai quen ai rành Strobist mà có thể rủ theo để hướng dẫn ae thì tốt quá. Cái cục nhại sáng chắc e ko giúp bác được rồi, vì e chưa dùng bao giờ, bác cứ ra khu Q1 dạo 1 vòng hỏi thăm người ta xem sao? Mang Flash ra cho người ta xem luôn, em nghĩ là sẽ tìm được món như ý thôi.

Hạng D
21/5/10
3.300
26
48
các bác cứ tìm chổ hành nghề và mang đồ nghể đầy đủ nhé:D, còn cái vụ set đèn thì để e lo!

@all: mang 2 đèn là đủ đánh roài, còn dư quá thì chơi 3 đèn (mỗi đèn phải có chân gắn vào nhé), đi chụp đèn kiểu này e khuyến cáo ko nên đi đông vì thứ nhất chờ hồi đèn lâu, thứ 2 nếu là đèn của bác nào dâng hiến cho mọi người chụp thì xót ruột lắm, lý do là đến khi nhìn thấy mẫu mấy bác bắn tới tắp đèn nháy ko kịp hồi luôn :D:D

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
hoangkha8487 nói:

Bác qua mua cái này http://www.vnphoto.net/fo...howthread.php?t=122645

Trigger 301 có mode nhạy sáng nên có thể dùng flash cóc để kích, nên chỉ cần cục gắn đèn là có thể dùng được!